News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: [Movie] Jinx!!! (2013)  (Read 6748 times)

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
    • View Profile
[Movie] Jinx!!! (2013)
« on: September 22, 2015, 10:49:04 PM »
Jinx!!!

จีโฮ สาวเกาหลีนักศึกษาแลกเปลี่ยน รับบทโดย Hyomin (T-ara)
เธอจะมาสอนเรื่องความรักสไตล์เกาหลี และเป็นกามเทพให้กับ
คาเอเดะ (Kurumi Shimizu) สาวห้าวคลั่งไคล้หนังแอ๊คชั่น
ชอบกินข้าวดูหนังคนเดียว และ ยูสุเกะ (Kento Yamazaki)
ชายหนุ่มผู้เงียบขรึม ไม่เคยบอกรักใคร ไม่รู้จักคำว่าโรแมนติค
งานนี้จะสำเร็จหรือไม่ มาติดตามกันค่ะ...

เรื่องนี้ถ่ายทำที่ Kitakyushu จังหวัด Fukuoka และเกาหลีใต้
เมื่อปีก่อนเรามีโอกาสไปเที่ยวที่เมือง Yahata กับ Mojiko แถบ Kitakyushu
ในเรื่องนี้มีถ่ายทำที่ Mojiko ด้วย จำตรงแถบริมน้ำกับตึกทรงยุโรปสวยๆ ได้
ใครมาเที่ยวฟุกุโอกะ ลองหาโอกาสแวะมาเที่ยวที่นี่นะคะ สมฉายา Retro Town ค่ะ
ตึกสวยเยอะ บรรยากาศริมทะเลงดงาม น่าเดินเล่นค่ะ

credit เรื่องย่อและคำบรรยายโดย tamachan

บรรยายไทยโดย tamachan
จัดทำโดย jdrama-th

ส่วนดาวโหลดค่ะ แค่เป็นสมาชิกกับทางบอร์ด ล็อคอินก็สามารถเห็นส่วนนี้ได้ค่ะ
============================================
You require the following to view this post content:
  • You need to log in to view this content, please login or register.

« Last Edit: November 30, 2015, 09:23:32 PM by takemuika »

nologo

• Fansubber
Re: [Movie] Jinx!!! (2013)
« Reply #1 on: September 22, 2015, 10:57:04 PM »
หนุ่มเคนโตะกำลังมาแรง
ใครเป็นแฟนเคนโตะ มารับงานภาพยนตร์ปี 2013 เรื่องนี้ไปดูได้ครับ

เดิมทีเรื่องนี้ปล่อยไว้เป็นแบบ 480p แต่ผมดูแล้วชอบ
เลยอาสามาทำเป็นแบบชัด ๆ 720p ให้ชมกันครับ
พร้อมทั้งปรับฟอนต์ใหม่ให้มันอ่านง่ายขึ้น
เพราะว่าของเดิมจะต้องหลบซับฝังที่มีอยู่ในตัวหนังด้วย

The following users thanked this post: penny_p, cinnamon, namepang007

Zerorock

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: September 23, 2015, 01:34:46 AM »
เรื่องนี้บอกเลย
โหลดดองไว้ยังไม่ได้ดูเลย  8) 8)

เห็นลุงโก้จะทำ 720ด้วย เด๋วมาตามโหลดไปดองอีก Ver. ละกันครับ

ขอบคุณครับ

nologo

• Fansubber
« Reply #3 on: September 23, 2015, 07:02:12 AM »
เรื่องนี้บอกเลย
โหลดดองไว้ยังไม่ได้ดูเลย  8) 8)

เห็นลุงโก้จะทำ 720ด้วย เด๋วมาตามโหลดไปดองอีก Ver. ละกันครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้บ่าย ๆ ได้เลยครับ ฝังเสร็จละ

เหมือนกันเลยคือทีแรกโหลดใส่โหลดองไว้ แต่พอหยิบมาดู เฮ้ย สนุกอ่ะ
แถมยังมีพวกเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยของคนบ้าหนังอีกด้วย
คือหนังเกือบทุกเรื่องที่เอามาพูดถึงในเรื่องนี้ (เอามาเล่นมุกด้วย) เคยดูแล้ว
มันก็เลยยิ่งเพิ่มความสนุกเข้าไปใหญ่

เรื่องที่ยังไม่เคยดูคือ when harry met sally อ่ะ
แต่อย่างเอ็ดเวิร์ดมือกรรไกร หรือ Eternal Sunshine
ที่เรื่องนี้พูดถึงเยอะ ๆ นี่ยังจำได้ดี
« Last Edit: September 23, 2015, 07:18:34 AM by nologo »

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
« Reply #4 on: September 23, 2015, 08:39:22 AM »
เรื่องนี้เห็นมานานมากชื่อเรื่องน่าสจใจดีนะ แต่เห็นชื่อนักแสดงแล้วไม่ค่อยดึงดูดใจเลยยังไม่ได้ลองดูเลย
คงต้องลองดูสักหน่อย

โนะโกะซัง

« Reply #5 on: September 23, 2015, 09:07:36 AM »
ผมก็ดองเหมือนกันครับเรื่องนี้ 720p มานี่ต้องจัดเเน่นอนครับ เอาไปดองรวมกัน  :) ล้อเล้น555+

Taerara

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #6 on: September 23, 2015, 02:28:59 PM »
ตามมาเชียร์ในนี้ เผื่อหลายคนไม่ได้เป็นสมาชิก jdramath ใน LJ

ปกติไม่ชอบหนังรัก ๆ ค่ะ แต่เรื่องนี้ดูได้ไม่เบื่อ ไม่หาวนะคะ แอบฮาด้วย
คือพระเอกบื้อมากเรื่องรัก ส่วนนางเอกก็ถอดใจที่จะมีแฟนไปแล้ว นิสัยคล้ายผู้ชายค่อนข้างมากอ่ะค่ะ
หนังละครเรื่องไหนที่บอกว่านางเอกห้าว ๆ เหมือนผู้ชายเจอเรื่องนี้เข้าไปชิดซ้ายเลย
สนุกค่ะ คอนเฟิร์มจากคนที่ไม่ค่อยนิยมหนังรักกุ๊กกิ๊ก
ใครดอง ๆ ไว้ ดูเลยค่า เดี๋ยวขี้เกลือจะขึ้นซะก่อนนน อิอิ

ขอบคุณจุ๊กับคุณโก้ที่ทำเรื่องนี้ออกมานะค้าา
日本ドラマが好き ❤~( ̄▽ ̄~)

nologo

• Fansubber
« Reply #7 on: September 23, 2015, 03:43:39 PM »
Jinx เวอร์ชั่น 720p

พร้อมให้โหลดแล้วนะครับ

tamachan

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #8 on: September 23, 2015, 10:19:14 PM »
 :) มีแบบไฟล์ชัดมาแล้ว
ขอบคุณมากค่ะ
ตอนแปลเรื่องนี้สนุกดีค่ะ ย้อนหาหนังฝรั่งที่จีโฮพูดถึงมาดู
ในยูทูปมีแบบคัทฉากเด็ดให้ครบ
จีโฮกับคาเอเดะ นี่คนละขั้วกันเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะสนิทกันได้
ถ้าเราเป็นจีโฮ เราจะไม่ทนกับความเฉยชาของนาง
หาเพื่อนคนอื่นดีกว่า 55

Knae

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: September 23, 2015, 10:37:16 PM »
หาเรื่องนี้มานานแล้ว อยากดู >< ขอบคุณมากๆคับ ^^

cannesta

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: September 23, 2015, 11:03:34 PM »
ตามมาเพราะ ฮโยมิน เลย ขอบคุณครับ

Yak

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: September 23, 2015, 11:58:56 PM »
ยังไม่ได้เปิดดูเต็มๆ แต่แค่อ่านบทสรุปย่อ คิดถึง Mojiko เลย >_< ขอบคุณนะคะ

Taerara

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #12 on: September 24, 2015, 10:03:13 AM »
ตอนแปลเรื่องนี้สนุกดีค่ะ ย้อนหาหนังฝรั่งที่จีโฮพูดถึงมาดู
จีโฮกับคาเอเดะ นี่คนละขั้วกันเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะสนิทกันได้
ถ้าเราเป็นจีโฮ เราจะไม่ทนกับความเฉยชาของนาง
ในทางกลับกัน ช่วงที่ยังไม่รู้เบื้องหลังจิโฮ คาเอเดะก็คงรู้สึกมัปมด้อยที่มีคนน่ารักมาให้เปรียบเทียบอยู่ใกล้ๆเหมือนกันนะพี่ว่า
เรื่องนี้ความเปลี่ยนแปลงของนางเอกไม่ได้หวือหวา หรือพลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือเหมือนหนังทั่วๆไป แต่มันค่อยๆเป็นค่อยๆไปเลยรู้สึกอิน แล้วก็สมจริง ไม่น้ำเน่าเหมือนหนังรักส่วนใหญ่เท่าไหร่

ส่วนเรื่องฉากโรแมนติกในหนัง เค้าดูแต่เอ็ดเวิร์ดมือกรรไกรเรื่องเดียวเองง่ะ
ขอเป็นตัวแทนคนไม่ได้เป็นคอหนัง ไม่ค่อยได้ดูอะไรกะเค้า
มาคอนเฟิร์มว่า เรื่องนี้ก็ยังสนุกอยู่ดีค่ะ
« Last Edit: September 24, 2015, 10:05:07 AM by Taerara »
日本ドラマが好き ❤~( ̄▽ ̄~)

tamachan

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #13 on: September 24, 2015, 10:10:11 AM »
ในทางกลับกัน ช่วงที่ยังไม่รู้เบื้องหลังจิโฮ คาเอเดะก็คงรู้สึกมัปมด้อยที่มีคนน่ารักมาให้เปรียบเทียบอยู่ใกล้ๆเหมือนกันนะพี่ว่า
เรื่องนี้ความเปลี่ยนแปลงของนางเอกไม่ได้หวือหวา หรือพลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือเหมือนหนังทั่วๆไป แต่มันค่อยๆเป็นค่อยๆไปเลยรู้สึกอิน แล้วก็สมจริง ไม่น้ำเน่าเหมือนหนังรักส่วนใหญ่เท่าไหร่

ส่วนเรื่องฉากโรแมนติกในหนัง เค้าดูแต่เอ็ดเวิร์ดมือกรรไกรเรื่องเดียวเองง่ะ
ขอเป็นตัวแทนคนไม่ได้เป็นคอหนัง ไม่ค่อยได้ดูอะไรกะเค้า
มาคอนเฟิร์มว่า เรื่องนี้ก็ยังสนุกอยู่ดีค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ เคยดูแต่เอ็ดเวิร์ด มือกรรไกร หนังเรื่องอื่นที่นางเอกพูดถึง ต้องไปแสวงหามาดู เพื่อให้แปลถูก
จริงค่ะพี่ การใช้ชีวิตคนเดียว มันไม่ต้องเทียบกับใคร ถ้าเพื่อนสนิทเราสวยเลิศเลอ มาเดินกับเราซึ่งแต่งตัวป้าๆ
มันก็อดที่จะรู้สึกแตกต่างไม่ได้ค่ะ

ตอนแรกเห็นโปสเตอร์หนัง ไม่รู้สึกอยากดูเลย เผอิญช่วงวันหยุดยาว มีเวลา ลองเปิดดู เออ หนังน่ารักกว่าที่คิด

nologo

• Fansubber
« Reply #14 on: September 24, 2015, 10:16:58 AM »
เม้าท์เรื่องนี้ด้วยคน

เหมือนกันเลยคือ โปสเตอร์หนังทำร้ายครับ
เห็นโปสเตอร์แล้วไม่อยากดูเลย ถึงได้ดองเอาไว้นานกว่าจะหยิบขึ้นมาดู

แต่พอได้ดูจริง ๆ ก็เปลี่ยนใจ หนังดีและสนุกกว่าที่คิด
เนื้อเรื่องมันคาดเดาง่ายก็จริง แต่มุกและแก็กต่าง ๆ ก็ทำงานได้เวิร์คดี