News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: [nuchun] Ueno Juri's Variety Show  (Read 3248 times)

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
    • View Profile
    • nuchun.com
[nuchun] Ueno Juri's Variety Show
« on: September 27, 2015, 06:55:18 PM »

Ueno Juri * 上野樹里 * Official Website * Official Instagram * Discography *

// DOWNLOAD LINK อยู่ด้านล่างของโพสต์จ้า //

Ueno Juri in High Cut Magazine (Korean)
https://mega.nz/#!sMUkEbLb!V-KIwDkFvYIAPdasH4EbaHIM7Qy7IJS1bsqyFqF6RbU
อันนี้เนื่องจากไม่มีซับหรือแปลใดๆ ดังนั้นเลยอัพใส่ Mega นะคะ ปล. ใครชอบรุกะ แนะนำเลยค่ะ เซ็ทนี้เท่มากกกกกกกกกกกกกกกกกก

[Thaisub] Ouroboros ep5-6 1 minute.mkv
เรื่องราวขำขันสั้นๆ 1 นาทีของ Ouroboros ค่ะ
อันนี้เคยฝากให้ทาง aiolos อัพมาให้แล้วหนนึงบนเพจ หลายคนอาจได้ดูไปแล้ว แต่อันนี้อัพแบบชัดๆ ให้โหลดกันค่ะ
ขออนุญาตเอาคำบรรยายของ aiolos มาใช้นะ
[Ouroboros Parody] มุโรโบรอส ..... เมื่อฟุคุมาจิอยากทำเท่เหมือนนายตัวเอง เลยขอเก๊กซิ้มสักหน่อย (1 นาทีก่อนเข้าละครตอน 5)
[Ouroboros Parody] โควทารอส ... มิชิม่าซัง หน.หน่วยสองแกมาทำอะไรที่ร้านบาร์น้ำ... (1 นาทีก่อนเข้าละครตอน 6)

ปล..รูมิจังเป็นแฟนของ หน.มิชิม่านะครับ
ปล2..ฟุคุมาจิ สงสัยโดนลากไปเก็บแล้ว

คำเดือน :: ซับนรกนะครับ อาจจะไวยากรณ์ไม่ตรงบ้าง (แถวบ้านเรียกดำน้ำ) ดูเอาสนุกๆนะครับ

[Thaisub] Pittanko Kankan (Ouroboros Team Juri's part).mkv
รายการ Pittanko Kankan ที่ชุน โทมะ และจูริจังไปออกโปรโมทอุโรโบรอสค่ะ (มีโยชิดะ โยซังด้วยช่วงต้น)
จูริจังพาหนุ่มๆ และคุณพิธีกรไปกินสุกี้ยากิเนื้อ (แต่หนุ่มๆ สั่งเบียร์มาซดด้วย พิธีกรถึงกับตกใจ) ฮ่า
ขำขันดี สุกี้ยากิก็น่ากินมากกกกกกกกกกกกกกกกก (ดูตอนตี 1 ยังไม่ได้กินข้าวเย็น ทรมานไปไหม)

[Thaisub] Ouroboros Team in King's Brunch 2.mkv
ทีมอุโรโบรอสไปโปรโมทละครในรายการ King's Brunch ช่วงโปรโมทตอน 4
พร้อมสัมภาษณ์เล็กๆ น้อยๆ เกี่ยวกับบรรยากาศในกองถ่าย

จูริจังถึงดูจริงจังนิดหน่อยก็น่าฮัก
โทมะ... ตอนหันไปถามคนข้างๆ ว่าชอบอะไรเนี่ยมัน.. ❤
ชุนเนี่ยช่าง... จริงๆ !! ไปติดตามเอาเองในคลิปเด้อ

[Thaisub] King's Brunch.mkv
รายการนี้ดารานำอุโรโบรอส อิคุตะ โทมะ โอกุริ ชุน และ อุเอโนะ จูริจัง ไปออกรายการเพื่อโปรโมทละครค่ะ
เพจ Ueno Juri Vietnam Fanpage เพิ่งแปลภาษาอังกฤษออกมาเลยแปลต่อมาเป็นภาษาไทย สนุกดีๆ
ใครชอบทีมนักแสดงชุดนี้ก็ขอแนะนำนะ เผากันได้น่ารักจริงๆ
(แต่มีช่วงนึงที่พิธืกรเมาท์กับชุนแล้วพูดเร็วมาก เพจเวียดนามข้ามไปง่ะ T^T ขอโทษแฟนๆ ชุนด้วยนะ
แต่พ่อคุณก็แย่งซีนชาวบ้านเยอะอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วง ฮ่าๆ)

[Thaisub] Jounetsu Tairiku (Ueno Juri) with Thai Subtitle.mkv
สารคดีความยาว 25 นาที ที่ไปตามติดชีวิตนักแสดง "อุเอโนะ จูริ" ในช่วงระยะเวลา 1 ปี
(ตั้งแต่วันเกิดอายุ 20 ถึงวันเกิดอายุ 21 ปี)
อาจจะไม่ใช่สารคดีร่าเริงบันเทิงใจ แต่ทำให้รู้และเข้าใจความคิดและตัวตนของจูริจัง
ได้ดีมากเลยล่ะ ถ้าชอบนักแสดงคนนี้ก็ขอแนะนำให้ลองดู

[Thaisub] SMAP×SMAP [玉木宏、上野樹里][1280x720p H.264 AAC].mkv
พอดีเพจเวียดนามเขาแปล เลยแปลต่อด้วย บางจุดที่ฟังออกบ้างก็แก้ไขให้ แต่จันรู้ญี่ปุ่นแค่กระตี๊ดนึง
((เอาเป็นว่าอย่าเชื่อกันมาก ดูพอขำขัน 555+)) แล้วก็บางช่วงต้นฉบับไม่ได้แปลมา เลยมีข้ามๆ ไปหลายช่วงค่ะ

//จูริจังไม่ฮาเท่าไหร่ แต่พ่อคนข้างๆ นี่รั่วมาก//

Maru Maru Chibi Marukochan (SP).mkv
"นี่มันเรื่องอะไรกันเนี่ย"
Maru Maru Chibi Maruko Chan เรื่องราวแสนปั่นป่วนของแม่หนูมารุโกะจัง ที่ได้รับความไว้วางใจจากคุณครูให้เก็บกุญแจกล่องสมบัติที่เก็บสมบัติของเพื่อนๆ ทุกคนในห้องไว้ แต่ 20 ปีถัดมา เมื่อวันงานเลี้ยงรุ่นมาถึง มารุโกะกลับจำไม่ได้ว่าไปเก็บกุญแจไว้ที่ไหนซะนี่

//โถๆ มารุโกะจัง//
เรื่องนี้จูริจังแสดงเป็นมารุโกะตอนโตค่ะ จริงๆ โผล่มาสองตอนคือตอน 11 และตอน 31 ที่มาแบบผ่านๆ ดูจูริจังเครียดมาสองเรื่องติดๆ แล้ว สงสารแฟนๆ
หมายเหตุ มารุโกะ adaptation มีแคสโนดาเมะคือ ท่านจิอากิมาเล่นเป็นพ่อมารุโกะสมัยหนุ่มๆ (คนละตอนกับที่แปลนะคะ) ซากุระผู้เล่นเครื่องดนตรีใหญ่ไม่สมตัวมาเป็นทามะจัง สาวแว่น พร้อมดาราตลกคับคั่งค่ะเรื่องนี้ เน้นเอาฮาอ่ะนะ[/size]

ขอขอบคุณ ไฟล์ RAW จากหลายๆ ที่ ไม่ว่าจะเป็นสตรีมหรือเว็บจีน ฯลฯ // Not my credit for RAW file
Original English Subtitle + Timing Ueno Juri Vietnam Fanpage (https://www.facebook.com/UenoJuriVietnamFanpage)
Thai subtitles by nuchun หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ
ดุ๊กดิ๊ก เว็บนี้ http://icbbineinberliner.exteen.com/20090213/entry
คุณโก้ (nologo) ที่ช่วยสอนฝังซับและให้โค้ดเรื่องกระทู้นี้

// สัญญานะ ว่าจะไม่เอาไปใช้เพื่อการค้า
อัพโหลดขายโฆษณาออนไลน์ตามยอด view ลงแอพที่เสียตังค์ และอื่นๆ
รวมถึงการตัดเครดิตทิ้ง ทับ หรืออ้างเป็นงานแปลของตนเอง //

« Last Edit: February 28, 2016, 03:50:18 PM by nuchun »

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
Re: [nuchun] Ueno Juri's Variety Show
« Reply #1 on: September 27, 2015, 07:09:24 PM »
ขอบคุณสำหรับรายการดี ๆ ครับคุณจัน   :D

The following users thanked this post: leelakhonjun

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
Re: [nuchun] Ueno Juri's Variety Show
« Reply #2 on: September 27, 2015, 10:14:46 PM »
ขอบคุณที่ช่วยนะคะ คุณโก้

Ta_26

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #3 on: September 27, 2015, 11:58:23 PM »
ชอบจูริมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับรายการดีๆนะครับ :)

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
« Reply #4 on: September 28, 2015, 08:41:50 AM »
นับถือคนที่แปลรายการญี่ปุ่นจริงๆ พูดเยอะมาก ผมดูแล้วเหนื่อยแทน

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #5 on: September 28, 2015, 09:12:25 AM »
ซีรีส์ที่คุณปอนด์แปลก็พูดเยอะนะกั๊บ แปลหลายเรื่องอีก  ;D ;D

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #6 on: September 28, 2015, 09:12:55 AM »
ชอบจูริมากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับรายการดีๆนะครับ :)

ได้ค้าบบ  ;D

am_lhee

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: September 28, 2015, 11:44:55 AM »
ขอบคุณมากค่ะ มีหลายรายการเลย

devilboysmith

• **
« Reply #8 on: September 28, 2015, 12:28:40 PM »
จูริ น่ารักมากๆครับ

ได้ดูแนววาไรตี้แบบนี้ก็สนุกดีครับ ปรกติไม่ค่อยได้ดูวาไรดี้ของญี่ปุ่นเท่าไหร่

ขอบคุณ nuchun ที่แปลมาให้ได้ดูกันครับ

ถ้ามีอีก ก็เอามาลงอีกเรื่อยๆนะครับ สนุกดี

Palm

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #9 on: September 29, 2015, 03:43:39 PM »

ขอบคุณมากเลยค่า จูริจังน่ารักเน๊อะะ  ;) ;)

Taerara

• **
« Reply #10 on: October 03, 2015, 10:33:34 AM »
อุ๊ย ซับไทย
รีบเข้ามาอย่างว่องเลยค่ะ ฮ่าๆๆ
อูโรโบรอสเครียดอ่ะ
ขอรับช่วงฮา ๆ สั้น ๆ ไปล้างอารมณ์เรื่องนี้หน่อยนะคะ
แถมด้วย smapxsmap อีก
เห็นด้วยกับคุณปอนด์ค่ะ วาไรตี้นี่เน้นคุยเป็นหลัก
ส่วนใหญ่จะต้องแปลเยอะกว่าละคร
ขอบคุณน้องจันกับพี่โก้มาก ๆ นะคะ
日本ドラマが好き ❤~( ̄▽ ̄~)

zaiseefa

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: October 04, 2015, 03:54:46 AM »
ขอบคุณมากค่ะ ^^

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #12 on: October 07, 2015, 10:08:02 PM »
ขอบคุณมากค่ะ มีหลายรายการเลย

ได้เลยค่ะ อยากให้ได้ชมกัน :D

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #13 on: October 07, 2015, 10:08:50 PM »
ลองดูค่ะ มีตลกโปกฮาเยอะดีเหมือนกัน ถ้ามีเวลาทำต่อจะเอามาลงอีกนะคะ

จูริ น่ารักมากๆครับ

ได้ดูแนววาไรตี้แบบนี้ก็สนุกดีครับ ปรกติไม่ค่อยได้ดูวาไรดี้ของญี่ปุ่นเท่าไหร่

ขอบคุณ nuchun ที่แปลมาให้ได้ดูกันครับ

ถ้ามีอีก ก็เอามาลงอีกเรื่อยๆนะครับ สนุกดี

nuchun

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #14 on: October 07, 2015, 10:10:09 PM »
แอร๊ย พี่เอ๊ะ
ยินดีค่า ดูล้างอารมณ์เอาให้เฮฮาไปเลยค่ะ อุโรรู้สึกแปลรายการเยอะ ฮ่าๆ

อุ๊ย ซับไทย
รีบเข้ามาอย่างว่องเลยค่ะ ฮ่าๆๆ
อูโรโบรอสเครียดอ่ะ
ขอรับช่วงฮา ๆ สั้น ๆ ไปล้างอารมณ์เรื่องนี้หน่อยนะคะ
แถมด้วย smapxsmap อีก
เห็นด้วยกับคุณปอนด์ค่ะ วาไรตี้นี่เน้นคุยเป็นหลัก
ส่วนใหญ่จะต้องแปลเยอะกว่าละคร
ขอบคุณน้องจันกับพี่โก้มาก ๆ นะคะ