News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: Mutsu : คุณหมอตาสัมผัส กับ ตำรวจฆาตกร (Completed)  (Read 17590 times)

morena_mon

• Newbie
  • *
    • View Profile
ทิ้งปมให้น่าสงสัยตั้งแต่ตอนแรกเลย

ขอบคุณนะคะ

gigift

• Newbie
  • *
ดูตอนแรกจบรีบมาโหลดตอนสองเลยค่ะ สนุกดี ทั้งหมอและตำรวจเหมือนมีความหลังอะไรอยู่ น่าติดตามมากๆ ขอบคุณค่ะ

devilzeroone

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ :)

The following users thanked this post: RbNyan

ngoi13

• DramaJo Junior
  • **
ตอนสองมาแล้วววววววววววววววว

ขอบคุณมากครับผม

linetong

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่า ดูตอนแรกแล้วชอบมากเลยยย ได้เห็นนิชิจิมะซังยิ้มด้วย  ;D (นานๆ จะเห็นยิ้มกับเค้าซักที)
สนุกมากๆ จะคอยติดตามนะคะ  :D

misaki

• Newbie
  • *
ขออนุญาตโหลดไปชมก่อนนะคะ (ทั้งสองตอนเลย)
แล้วเดี๋ยวจะเมาท์มอยนะคะ อิอิ ขอบคุณมากค่ะ^^

didomonn

• Newbie
  • *
ตอนแรกสนุกดี สองหมอหล่อมาก
แต่รู้สึกอึดอัดกับการแสดงของพี่ตำรวจเล็กน้อย (ความเห็นส่วนตัว)
โดยรวมตอนแรกดีคะ ขอรับตอน 2 ต่อเลยนะ ขอบคุณมากคะ

MeloveJ

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับซับไทยดีดีคะ

kratait2tm

• Newbie
  • *
แอบดูตอนแรกไปแล้วคะ น่าสนใจมาก ขอบคุณนะคะ

TOYJUNG

• Newbie
  • *
น่าดูจัง แต่เราเป็นพวกชอบดูรวดเดียวจบ คือถ้ารอเป็นตอนๆ จะลงแดงเอาได้
ขอรอจบแล้วค่อยดูนะคะ

ขอบคุณที่ทำซับดีๆ ให้ดูกันค่ะ :)

patty

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

ngoi13

• DramaJo Junior
  • **
ติดหนึบครับ สนุกมาก เริ่มเผยปมบางอย่างออกมานิดหน่อยแล้ว ขอบคุณสำหรับตอน 3 มากนะครับ

The following users thanked this post: theerapol

funnyjan

• Newbie
  • *
ขอโหลดตอนที่2กับตอนที่3ไปนะค ;D ;D

jenevip

• Newbie
  • *
ตอน 3 คำพูด flash back แปลไม่เหมือนช่วงแรก (เพราะซับอังกฤษเปลี่ยนคำ) และน่าจะมีแปลเพี้ยน เราดูซับอังกฤษบางประโยคไม่เข้าใจที่จะสื่อเลย อ่านแล้วมึนมากเหมือนไม่ตรงกับที่ดูเลย นั่งงงอยู่เป็นชั่วโมงเลยไปดูซับญี่ปุ่นที่ที่เค้าแคปชั่นมา แปลไปคนละเรื่องเลย บางฉากก็จะอิงจากญี่ปุ่น บางฉากก็อิงจากอังกฤษ เลยอาจเพี้ยนๆ (มาก)

สำหรับการแสดงของคุณตำรวจ (อัตสึชิ) ช่วงแรกๆ เราก็รู้สึกขัดๆ เหมือนกัน แม่เราบอกว่า อัตสึชิเล่นใหญ่รัชดาลัยเธียเตอร์มาก (555) ทำไมตำรวจญี่ปุ่นเตี้ยจัง  :o แต่ช่วงตอน 3 เริ่มดีขึ้น แล้วตอน 4 ที่ฉายเมื่อคืนเหมือนว่าอัตสึชิจะเริ่มปรับการแสดงให้ซอฟลงแล้ว (ถ่ายไปออนไปก็ดีงี้  8)

ซับถึงตอน 3 แต่ขอสปอย ตัวอย่าง ตอน 5 เพราะคิดว่าต่อจากนี้แนวทางการเดินเรื่องน่าจะเปลี่ยนไปในครึ่งหลัง

Spoiler: show

เดาว่าน่าจะมีตัวละครหลักตาย แล้ว คนๆ นั้น ก็คือ

The following users thanked this post: lablai1975, imnotsaab

lamunjai

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ เรื่องนี้แลดูจะออกสายดาร์ค
แต่ก็น่าสนใจ ...ขอติดตามเลยละกันนะคะ ^^