News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: [Movie] Have a song on your lips (2015)  (Read 9838 times)

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
    • View Profile
[Movie] Have a song on your lips (2015)
« on: November 11, 2015, 11:52:22 AM »
Have a song on your lips

~ ให้เหมือนมีบทเพลงบนริมฝีปาก ร้องออกมาอย่างสดใสร่าเริง ~

เรื่องย่อ

คาชิวากิ ยูริ (อารางากิ ยูอิ) ครั้งหนึ่งเคยได้ชื่อว่าเป็นนักเปียโนอัจฉริยะ
แต่ในวันนี้ เธอเดินทางกลับไปยังบ้านเกิดที่เกาะโกโตะ จังหวัดนางาซากิ
เพื่อไปเป็นครูสอนดนตรีและที่ปรึกษาชมรมประสานเสียง ของโรงเรียน
มัธยมต้นแห่งหนึ่ง ตามคำขอร้องของฮารุโกะ (ฟุมิโนะ คิมูระ) เพื่อนสนิท

ชมรมประสานเสียงนั้น กำลังอยู่ในระหว่างเตรียมตัวเพื่อเข้าแข่งขัน เพื่อให้เข้าถึง
บทเพลงที่จะใช้แข่งขัน ยูริจึงให้สมาชิกทุกคนในชมรม เขียนเรียงความในหัวข้อ
"ถึงตัวฉันในอีก 15 ปีข้างหน้า" แต่เรียงความในหัวข้อนี้ ไม่เพียงจะเผยความลับ
และความกังวลใจของเด็กๆ แต่ยังหมายถึงเงาทะมึนใหญ่ในหัวใจของยูริอีกด้วย...

บรรยายไทยโดย kxink
ตรวจทานโดย nologo
encode + upload โดย nologo

Google Drive :  https://goo.gl/hhnnkS

MEGA : https://mega.nz/#!htp2nK6b!HzFcVsd0aNfIasF1suc8SgUIWTK1Z2l3cbgV4VBvu8Y

ส่วนดาวน์โหลดครับ แค่เป็นสมาชิกกับทางบอร์ด ล็อคอินก็สามารถเห็นส่วนนี้ได้
============================================
You require the following to view this post content:
  • You need to log in to view this content, please login or register.

nologo

• Fansubber
Re: [Movie] Have a song on your lips (2015)
« Reply #1 on: November 11, 2015, 11:53:54 AM »
กำลังอัพโหลดอยู่นะครับ เนื่องจากไฟล์ค่อนข้างใหญ่ (3.4 กิ๊ก)

คงประมาณช่วงเย็นถึงจะโหลดได้ครับ

The following users thanked this post: tyson, boon_77, ipops, Ta_26, Aya_Ohori, ddt, nokky222, saina, RHK, Naruemon, toeybaraba, namepang007

Okthalu

• DramaJo Junior
  • **
Re: [Movie] Have a song on your lips (2015)
« Reply #2 on: November 11, 2015, 12:39:50 PM »
ขอบคุณครับ เข้ามารอเลย เรื่องนี้ดูจากภาพประกอบแล้ววิวน่าจะสวยมากๆเลย  ;D

เพลงประกอบเพราะดีครับ
« Last Edit: November 12, 2015, 04:26:31 PM by Okthalu »

The following users thanked this post: daifuku, Naruemon

nologo

• Fansubber
« Reply #3 on: November 11, 2015, 12:43:38 PM »
ขอบคุณครับ เข้ามารอเลย เรื่องนี้ดูจากภาพประกอบแล้ววิวน่าจะสวยมากๆเลย  ;D

ใช่ครับ วิวสวยสุด ๆ ถ่ายภาพก็ดีมาก ๆ ด้วย

จากแผนภูมิข้างบน เหมือนกับว่าหลายฉากในเรื่องนี้ เป็น best of nagasaki อย่างนั้นเลยล่ะ

The following users thanked this post: Ta_26, Okthalu, saina, Naruemon

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
« Reply #4 on: November 11, 2015, 01:06:38 PM »
เรื่องนี้ แฟนๆ งักกี้ เต็มอิ่มแน่ๆ ผมชอบงักดี้ในเรื่องนี้มากกว่าเรื่องนักสืบเยอะเลย
ดูเป็นธรรมชาติสวยนิ่งๆน่ารักกว่าเยอะ แล้วก็วิวสวยมากๆด้วย เน้นวิวเป็นพิเศษกลัวโดน นางเอกนางรองกลบวิว 55
ปล.รถ งักกี้ในเรื่องสวยมาก คลาสสิคสุดๆ

The following users thanked this post: saina, Naruemon

nologo

• Fansubber
« Reply #5 on: November 11, 2015, 01:12:24 PM »
เรื่องนี้ แฟนๆ งักกี้ เต็มอิ่มแน่ๆ ผมชอบงักดี้ในเรื่องนี้มากกว่าเรื่องนักสืบเยอะเลย
ดูเป็นธรรมชาติสวยนิ่งๆน่ารักกว่าเยอะ แล้วก็วิวสวยมากๆด้วย เน้นวิวเป็นพิเศษกลัวโดน นางเอกนางรองกลบวิว 55
ปล.รถ งักกี้ในเรื่องสวยมาก คลาสสิคสุดๆ

คลาสสิคมากครัช  555  แถวบ้านเรียกว่ารุ่นปลูกสะระแหน่

The following users thanked this post: Naruemon

Ta_26

• **
« Reply #6 on: November 11, 2015, 04:25:57 PM »
เรื่องนี้มีงักกี้ไม่พอ มีน้องมายุด้วย ชอบน้องคนนี้ตั้งแต่ I'm Home แล้วครับ แถมมีฟูมิโนะด้วย บรรยากาศดีๆ ดาราน่ารักๆ น่าดูมากๆครับ ^^ ขอบคุณคุณโก้และคุณ kxink มากๆนะครับ

The following users thanked this post: Naruemon

TOYJUNG

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: November 11, 2015, 04:27:47 PM »
รอๆๆ ค่ะ ไว้ดูจบค่อยมาเม้นอีกที

nologo

• Fansubber
« Reply #8 on: November 11, 2015, 04:36:27 PM »
เรื่องนี้มีงักกี้ไม่พอ มีน้องมายุด้วย ชอบน้องคนนี้ตั้งแต่ I'm Home แล้วครับ แถมมีฟูมิโนะด้วย บรรยากาศดีๆ ดาราน่ารักๆ น่าดูมากๆครับ ^^ ขอบคุณคุณโก้และคุณ kxink มากๆนะครับ
น้องมายุผมเพิ่งรู้จักจากเรื่องนี้เอง (พอดีไม่ได้ดู I'm Home)

แต่ทั้งผมและคุณ kxink ผู้แปล บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า
ในบรรดานักเรียนหญิงทั้งหมด ชอบน้องคนนี้ที่สุดล่ะ

ส่วนน้องยูริผมก็ชอบนะ แต่ชอบใน from 5 to 9 มากกว่า
เรื่องนี้น้องแอบหน้าดำไปหน่อย 555 (คงให้เหมาะกับเด็กชาวเกาะ)

The following users thanked this post: Ta_26, Naruemon

Zerorock

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: November 11, 2015, 04:48:34 PM »
ขอบคุณครับ

ตามไปกดโหลดใน Gdrive ดองไว้ในไห เรียบร้อยแล้วครับ

Ta_26

• **
« Reply #10 on: November 11, 2015, 04:50:52 PM »
น้องมายุผมเพิ่งรู้จักจากเรื่องนี้เอง (พอดีไม่ได้ดู I'm Home)

แต่ทั้งผมและคุณ kxink ผู้แปล บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า
ในบรรดานักเรียนหญิงทั้งหมด ชอบน้องคนนี้ที่สุดล่ะ

ส่วนน้องยูริผมก็ชอบนะ แต่ชอบใน from 5 to 9 มากกว่า
เรื่องนี้น้องแอบหน้าดำไปหน่อย 555 (คงให้เหมาะกับเด็กชาวเกาะ)

น้องมายุเล่นเรื่อง Napoleon no Mura ที่คุณปอนด์แปลด้วยครับคุณโก้ แต่น่าเสียดายออกมาแค่ ep เดียวน่าจะออกมาเยอะๆครับ ^^

ส่วนน้องยูรินี่ไม่รู้จักเลยครับ เดี๋ยวคงต้องไปค้นหาข้อมูลก่อนครับ :)

nologo

• Fansubber
« Reply #11 on: November 11, 2015, 05:13:00 PM »

น้องมายุเล่นเรื่อง Napoleon no Mura ที่คุณปอนด์แปลด้วยครับคุณโก้ แต่น่าเสียดายออกมาแค่ ep เดียวน่าจะออกมาเยอะๆครับ ^^

ส่วนน้องยูรินี่ไม่รู้จักเลยครับ เดี๋ยวคงต้องไปค้นหาข้อมูลก่อนครับ :)

น้องยูริ ถ้าได้ดู from 5 to 9 จะจำน้องได้ครับ เพราะเล่นเป็นน้องสาวนางเอก (ซาโตมิ) ออกบ่อยเลยล่ะ

The following users thanked this post: Ta_26

Aya_Ohori

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: November 11, 2015, 05:26:08 PM »
ไม่รุ้จะพูดยังไงดีสวรรค์ของคนบันเทิง

ขอบคุณมากๆครับ

Ta_26

• **
« Reply #13 on: November 11, 2015, 05:26:58 PM »

น้องยูริ ถ้าได้ดู from 5 to 9 จะจำน้องได้ครับ เพราะเล่นเป็นน้องสาวนางเอก (ซาโตมิ) ออกบ่อยเลยล่ะ

เรื่องนี้ผมยังไม่ได้เริ่มดูเลยครับ แต่โหลดมาเก็บไว้แล้วครับ ขอบคุณคุณโก้มากๆนะครับสำหรับข้อมูลครับ :)

kop71

• Newbie
  • *
« Reply #14 on: November 11, 2015, 05:32:29 PM »
ปูเสื่อรอเลยครับ ;D ;D ;D