News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: [Movie] Heroine Disqualified  (Read 9375 times)

โนะโกะซัง

• DramaJo Senior
    • View Profile
Re: [Movie] Heroine Disqualified
« Reply #45 on: April 21, 2016, 04:46:26 PM »
 :) ขอออกตัวก่อนนะครับ  :) อันนี้ขอเเชร์มุมองส่วนตัว ไม่ได้ช่วยฝ่ายไหนหรือมีอคติกับใครทั้งสิ้น(จากที่อ่านๆดูจากต้นจนจบ)

ถ้าเราจะมัวเเต่มาป้ายสีกัน หาคนผิดคนถูก ขุดคุ้ยเรื่องเก่าๆกันอยู่เเบบนี้ มันจะไม่จบไม่สิ้นเอานะครับ
เพราะโลกออนไลล์มันเปิดกว้าง เพจที่มีไห้ป้ายสีกันมันไม่ได้จะมีอยู่ที่เดียว สังคมทุกวันนี้มันเปราะบางมาก
ถ้าฝ่ายไหนถูกกระทำ เดี๋ยวก็ต้องหาเรื่องหางานมาไห้อีกฝ่าย ไม่จบไม่สิ้นกันชักที ไปเพจไหนก็เห็นมีเเต่เปะประจานกัน จะเอาอย่างนั้นหรอ?
เข้าไปดูในพันทิพย์ ก็มีเเต่กระทู้สาดเสียเทเสียเเบบเรื่องนํ้าเน่าการเมือง ถามหน่อยว่าอยากไห้เป็นเเบบนั้นกันไช่ใหมครับ
สิ่งที่ผมอยากจะพูดก็คือ.. ทางที่ดีที่สุดคือปรับทัศนคติ ผุกมิตรกันไว้ ยอมรับการมีตัวตนของกันเเละกัน(เพราะความจริงคือเราอยู่บนโลกใบเดียวกัน)
ถ้าไม่ชอบหน้ากันจริงๆ ก็ไม่ต้องมายุ่งเกี่ยวกัน มองผ่านกันไปเหมือนอากาศก็สิ้นเรื่อง อยู่ตรงใหนเเล้วสบายใจก็ไห้อยู่กันตรงนั้น

อีกประเด็นคือคนที่เป็นสมาชิกเพจนี้ ส่วนไหญ่ก็คงวนเวียนไปทุกบ้านนั้นละ ที่ใหนมีเรื่องที่ตัวเองชอบก็ไปที่นั่น
บางทีเเฟนซับเอง ก็คงมีไปโหลดของบ้านอี่นมาดูเหมือนกัน  มันก็ต้องมีบ้าง(มโน) มันไม่ไช่เรื่องเเปลก ถ้อยทีถ้อยอาศัยมันคือรากเหง้าของโลกใบนี้

สุดท้ายเเล้ว... อะไรที่มันเริ่มไม่ดีมันก็จบลงไม่ดีหลอกครับ(หวังจะกินเเอ๊ปเปิ้ลเเต่ดันไปปลูกมะละกอ)
going my home อีกเเล้ว เราจะส่งคืนอะไรกลับไปสู่บ้านของเรา เราจะหลงเหลืออะไรไว้ไห้กับโลกในวันข้างหน้า
เพราะทุกสรรพสิ่งในโลกใบนี้ สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ "เมล็ดพันธุ์" นั่นเอง

The following users thanked this post: ree3077@hotmail.com, Ta_26, GogoMineZ

pyonpyonbunny

• Newbie
  • *
Re: [Movie] Heroine Disqualified
« Reply #46 on: April 22, 2016, 03:32:43 PM »
เรื่องนี้อยากดูมากนานมากกก
ชอบยามะเคน น้องเล่นบทหนุ่มนักเรียนแล้วปังมาก
ขอบคุณมากเลยค่า

amboss

• May the force be with you
  • DramaJo Junior
  • **
  • ชีวิตโสดเจ้ามีค่า แต่ชีวิตข้าต้องมีเจ้า
« Reply #47 on: April 22, 2016, 05:27:24 PM »
ขอบคุณครับ

Torasunako

• Newbie
  • *
  • 〜 ヨロシクね〜
Re: [Movie] Heroine Disqualifi
« Reply #48 on: April 26, 2016, 08:40:43 AM »
อ่านแบบเป็นกลางนะคะ
จะแบนเราก็ได้ค่ะ เราคงไม่สร้างไอดีใหม่เพื่อมาตามอ่าน

จากคำตอบของคุณlablai1975
คำพูดคุณอ่านแล้วเหมือนการปลุกระดมเลย แต่เรามีคำถามในประโยคของคุณค่ะ และเราตีความได้แบบนี้ค่ะ
อ้อ ปลุกปั่นให้คนแปลจิตอาสามาแปลเพิ้มขึ้นไง เพื่ออะไร ผลประโยชน์ที่ตัวเองจะได้ดูซับฟรี ไปตั้งกระทู้ในพันทิป อ้อ! ถ้าอย่างนั้นคุณก็จะมีใจที่เป็นจิตอาสามั้ย กรุณามาแปลให้ดูหน่อยได้มั้ยคะ ไม่ยากค่ะ ถ้าคุณมีใจจิตอาสาที่คิดอยากจะแปล แต่คุณมีรึเปล่าคะนอกจากการลุกขึ้นปกป้องบอร์ด และขอให้มีคนอื่นมาแปลจิตอาสาเพิ่มขี้น  อ้อ! คิดนิดนีงนะคะ แล้วไอคนที่แปลๆกันอยู่ นี่เค้ายังจิตอาสาไม่พอใช่มั้ยเอ่ย อื้มน่าคิด!!

จากคำตอบของคุณtamachan
*ส่วนตัวเราชื่นชอบผลงานคุณมากนะคะ ติดตามมานานค่ะ* |
จากที่อ่านคำตอบของเพจไอโอลอสมาชี้แจงนะคะ
คหสต. คุณไม่ต้องพูดยาวหรอก ว่าคุณมีประสบการณ์แค่ไหนค่ะ แค่ตอบคำถามให้ตรงประเด็นก็พอ*
ว่าประโยค ที่เขาถาม คุณใช้เซนส์แบบไหนแปลออกมาให้ได้คำนั้น
ถ้าตอบตรงจุดและทำให้รู้สึกได้ว่าคิดเอง เรื่องมันก็จะจบค่ะ ไม่มีอะไรเลย
เพราะถ้าคุณตอบออกมาด้วยความรู้สึกว่าคุณเป็นแปลจริงๆนะ คิดว่าอีกฝ่ายที่มากล่าวหาคุณเขาจะยอมออกมาขอโทษคุณเองค่ะ
เชื่อแบบเรามั้ยคะ ถ้าคุณตอบตรงจุด เขาจะออกมาขอโทษที่กล่าวหาคุณ และเรื่องมันก็จะจบ

- สุดท้ายคือ เพราะว่าบ้านดาร์กไม่ไ้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดนี้หรือเปล่าคะ คุณlablai1975 คุณถึงใช้ไทยนี่รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด -
จะไปรบกับเขา เพราะเขาไม่ได้เป็นสมาชิกในบอร์ดนี้รึเปล่าคะ แล้วถ้าเขาเป็นคุณจะพาออกมารบด้วยอีกไหม

ขอบคุณนะคะ ที่อ่านจนจบ เราก็แค่คน แปลจิตอาสาคนนึงที่เดินผ่านมาอ่านดราม่าแล้วอยากแสดงความคิดเห็น
เราก็แค่อ่านแล้วมีความรู้สึกค่ะ ว่าที่คุณlablai1975เขียนมาทุกคอมเมนต์ มันออกจะเห็นแก่ตัวไปหน่อยค่ะ

อยากจะด่าเรา ส่งความเห็นถึงเราได้นะคะ ไม่ว่าจะในเฟส หรือในนี้ เราจะมาอ่านค่ะ และตอบกลับด้วยภาษาสุภาพค่ะ

Torasunako

pasnernage

• Newbie
  • *
« Reply #49 on: May 05, 2016, 09:38:41 PM »
thank you :D

chouismyalias

• Newbie
  • *
« Reply #50 on: April 18, 2017, 09:40:26 AM »
ขอบคุณมากนะคะ  ;)

Sandman00

• Newbie
  • *
« Reply #51 on: July 30, 2017, 07:42:36 PM »
ตามหามานานสำหรับเรื่องนี้ ขอบคุณมากนะครับ  :D :D :D