News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: Love Song (completed)  (Read 20758 times)

l2uka

• DramaJo Junior
  • **
  • my long vacation
    • View Profile
Re: Love Song (completed)
« Reply #60 on: August 30, 2016, 08:18:05 PM »
ดูจบตั้งแต่ต้นเดือน 7 นึกว่าเข้ามาเม้นท์แล้วซะอีก 555

ขอบคุณมากเลยค่า สำหรับซับทั้ง 10 ตอน

ไม่ค่อยชอบเนื้อเรื่องเท่าไร ไม่อินคู่พระเอกนางเอกด้วย มันห่างวัยกันเกินไป TT o TT
ที่ชอบที่สุดก็เพลง นางเอกร้องเพลงเพราะมาก เพราะทุกเพลงที่นางร้อง
ดูเรื่องนี้แล้วเหมือนนั่งฟังเพลงมากกว่านั่งดูซีรีส์อ่ะ ฮาาา

ชอบสุดะ ชอบคาโฮะ ชอบมิตรภาพระหว่างเพื่อน 3 คน

Spoiler: show

ส่วนตอนจบโอเคมากก จบอย่างนี้ใช่เลย ไม่พยายามจนเกินไป ถ้าให้คู่กันนี่ เราจะให้คะแนนเรื่องนี้ติดลบเลย ::)

jio

• Moderator
  • DramaJo Senior
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น
« Reply #61 on: August 31, 2016, 09:21:58 AM »
ดูจบตั้งแต่ต้นเดือน 7 นึกว่าเข้ามาเม้นท์แล้วซะอีก 555

ขอบคุณมากเลยค่า สำหรับซับทั้ง 10 ตอน

ไม่ค่อยชอบเนื้อเรื่องเท่าไร ไม่อินคู่พระเอกนางเอกด้วย มันห่างวัยกันเกินไป TT o TT
ที่ชอบที่สุดก็เพลง นางเอกร้องเพลงเพราะมาก เพราะทุกเพลงที่นางร้อง
ดูเรื่องนี้แล้วเหมือนนั่งฟังเพลงมากกว่านั่งดูซีรีส์อ่ะ ฮาาา

ชอบสุดะ ชอบคาโฮะ ชอบมิตรภาพระหว่างเพื่อน 3 คน

ส่วนตอนจบโอเคมากก จบอย่างนี้ใช่เลย ไม่พยายามจนเกินไป ถ้าให้คู่กันนี่ เราจะให้คะแนนเรื่องนี้ติดลบเลย ::)

Hisashiburi ฮะคุณรุกะ ไม่ได้คุยกันนานเลย คิดถึงจริงๆ
generation gap ห่างกันไปจริงๆ ครับ สุดท้ายสุดะสมหวัง จริงๆ ในเรื่องก็หล่อนะ แต่ความรั่วแรกๆ นี่กลบแทบมิดเลย ครึ่งหลังนี่มาแรงมาก

ช่วงนี้ดูซีรีส์อะไรอยู่บ้างครับ
Fanpage : Jio Fansub
Twitter : JioFansub

l2uka

• DramaJo Junior
  • **
  • my long vacation
« Reply #62 on: August 31, 2016, 10:15:42 PM »

Hisashiburi ฮะคุณรุกะ ไม่ได้คุยกันนานเลย คิดถึงจริงๆ
generation gap ห่างกันไปจริงๆ ครับ สุดท้ายสุดะสมหวัง จริงๆ ในเรื่องก็หล่อนะ แต่ความรั่วแรกๆ นี่กลบแทบมิดเลย ครึ่งหลังนี่มาแรงมาก

ช่วงนี้ดูซีรีส์อะไรอยู่บ้างครับ

ฮิซาชิบุระเช่นกันค่า ฮ่าฮ่าฮ่า XD
เราหายไปนานจริงๆ อ่ะ น่าจะ 2 เดือนได้มั้ง มัวแต่ติดเกมยูเมะร้อย เลยไม่ค่อยได้ดูซีรีส์เลย TwT

ตอนนี้กำลังดู Hakusen Nagashi ที่คุณปอนด์แปลค่ะ อีกตอนเดียวก็จะจบแล้ว
นับเป็นเรื่องที่ 100 ในลิสของซีรีส์ญี่ปุ่นที่เราดูจบ เย่ะ ฉลองงงง!!
(ภาพยนตร์ก็ใกล้จะครบร้อยด้วยเช่นกัน อิอิ >.<)

ส่วนซีซั่นนี้ไม่ได้ขึ้นเรื่องใหม่เลยค่ะ แอบสารภาพว่าเข้ามาจิ้ม Suki na~ ที่จิโอะแปลไปดู 3 ตอนด้วยล่ะ
เพราะว่ามีมายเมนชูเฮย์และโชเฮย์แสดง พลาดไม่ได้เลยยยเชียว

แต่ว่า... พอดูไปแค่ตอนแรกแค่นั้นแหละ... หวานเลี่ยนมากกกกก มดแทบขึ้น
ไม่ใช่แนวเลย จะร้องไห้ จะดูจบมั้ยเนี่ย 555
นี่มันละครอะไรกัน รักใสใสของเหล่าหนุ่มสาวหน้าตาดีสินะ
แบบว่าดูจบแล้วเราน่าจะไม่ได้อะไรนอกจากความฟินอ่ะ
(ซึ่งขอโทษด้วย ไอ้เราก็ไม่ฟินเหมือนคนอื่นเค้าอีกอ่ะ เพราะเราเฉยๆ กับยามะเคน TToTT)

ที่ทนดูแต่ละตอนได้นี่เพราะนั่งรอแต่ฉากของชูเฮย์เลยนะ ซึ่งสามตอนที่ดูไปคุณชายก็ออกมาให้ชมแค่นิดนึง
เรื่องนี้นั่งดูกับน้องสาว เราดูไปพร้อมๆ กับทำอย่างอื่นไปด้วย
แต่น้องสาวที่ปกติไม่ค่อยดูซีรีส์ญี่ปุ่น กลับกรี๊ดยามะเคนอ่ะ - -" น้องบอกหล่อ ตั้งใจดูมากด้วย ::)
และก็ที่ต้องหยุดที่สามตอน เพราะน้องไปอยู่หอ ดูก่อนไม่ได้ นางจะโกรธ เลยต้องรอดูพร้อมกัน -*-

ซีซั่นนี้ที่เล็งๆ ไว้ว่าจะดูมี Koe Koi / Toki wo Kakeru Shoujo / Aogeba Toutoshi / Ie Uru Onna
และก็อีกหลายๆ เรื่องที่รอจบก่อนค่อยดูทีเดียว

เห็นจิโอะประกาศในเฟสว่าจะแปล The Last Cop ดีใจมากก บอกเลยย เรารอเรื่องนี้มานานมาก
ซับยังไม่ออกใช่มั้ยคะ ถ้าออกแล้วจะดูทันที แบบไม่ต้องรอซับครบ แถมถ้าเกิดแปลไม่จบก็ไม่เป็นไรค่ะ ได้ดูเท่าที่ดูได้ก็พอใจแล้ว :D

แล้วของจิโอะ... ช่วงที่ผ่านมากับช่วงนี้ดูอะไรไปบ้าง? มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเถอะ ;D
มีซีรีส์อะไรดีๆ แนะนำบ้างมั้ยคะ ขอแนวแบบฟีลกู๊ด เรื่อยๆ ชิวๆ ดูแล้วได้อะไรนิดๆ หน่อยๆ กลับมาบ้าง
ถ้าดราม่ากับแอ๊คชั่น ขอผ่านนะคะ ช่วงนี้สมองเราออกแนวเฉื่อยๆ รับอะไรรุนแรงไม่ค่อยได้ 555

jio

• Moderator
« Reply #63 on: September 01, 2016, 01:16:22 PM »

ฮิซาชิบุระเช่นกันค่า ฮ่าฮ่าฮ่า XD
เราหายไปนานจริงๆ อ่ะ น่าจะ 2 เดือนได้มั้ง มัวแต่ติดเกมยูเมะร้อย เลยไม่ค่อยได้ดูซีรีส์เลย TwT

ตอนนี้กำลังดู Hakusen Nagashi ที่คุณปอนด์แปลค่ะ อีกตอนเดียวก็จะจบแล้ว
นับเป็นเรื่องที่ 100 ในลิสของซีรีส์ญี่ปุ่นที่เราดูจบ เย่ะ ฉลองงงง!!
(ภาพยนตร์ก็ใกล้จะครบร้อยด้วยเช่นกัน อิอิ >.<)

ส่วนซีซั่นนี้ไม่ได้ขึ้นเรื่องใหม่เลยค่ะ แอบสารภาพว่าเข้ามาจิ้ม Suki na~ ที่จิโอะแปลไปดู 3 ตอนด้วยล่ะ
เพราะว่ามีมายเมนชูเฮย์และโชเฮย์แสดง พลาดไม่ได้เลยยยเชียว

แต่ว่า... พอดูไปแค่ตอนแรกแค่นั้นแหละ... หวานเลี่ยนมากกกกก มดแทบขึ้น
ไม่ใช่แนวเลย จะร้องไห้ จะดูจบมั้ยเนี่ย 555
นี่มันละครอะไรกัน รักใสใสของเหล่าหนุ่มสาวหน้าตาดีสินะ
แบบว่าดูจบแล้วเราน่าจะไม่ได้อะไรนอกจากความฟินอ่ะ
(ซึ่งขอโทษด้วย ไอ้เราก็ไม่ฟินเหมือนคนอื่นเค้าอีกอ่ะ เพราะเราเฉยๆ กับยามะเคน TToTT)

ที่ทนดูแต่ละตอนได้นี่เพราะนั่งรอแต่ฉากของชูเฮย์เลยนะ ซึ่งสามตอนที่ดูไปคุณชายก็ออกมาให้ชมแค่นิดนึง
เรื่องนี้นั่งดูกับน้องสาว เราดูไปพร้อมๆ กับทำอย่างอื่นไปด้วย
แต่น้องสาวที่ปกติไม่ค่อยดูซีรีส์ญี่ปุ่น กลับกรี๊ดยามะเคนอ่ะ - -" น้องบอกหล่อ ตั้งใจดูมากด้วย ::)
และก็ที่ต้องหยุดที่สามตอน เพราะน้องไปอยู่หอ ดูก่อนไม่ได้ นางจะโกรธ เลยต้องรอดูพร้อมกัน -*-

ซีซั่นนี้ที่เล็งๆ ไว้ว่าจะดูมี Koe Koi / Toki wo Kakeru Shoujo / Aogeba Toutoshi / Ie Uru Onna
และก็อีกหลายๆ เรื่องที่รอจบก่อนค่อยดูทีเดียว

เห็นจิโอะประกาศในเฟสว่าจะแปล The Last Cop ดีใจมากก บอกเลยย เรารอเรื่องนี้มานานมาก
ซับยังไม่ออกใช่มั้ยคะ ถ้าออกแล้วจะดูทันที แบบไม่ต้องรอซับครบ แถมถ้าเกิดแปลไม่จบก็ไม่เป็นไรค่ะ ได้ดูเท่าที่ดูได้ก็พอใจแล้ว :D

แล้วของจิโอะ... ช่วงที่ผ่านมากับช่วงนี้ดูอะไรไปบ้าง? มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเถอะ ;D
มีซีรีส์อะไรดีๆ แนะนำบ้างมั้ยคะ ขอแนวแบบฟีลกู๊ด เรื่อยๆ ชิวๆ ดูแล้วได้อะไรนิดๆ หน่อยๆ กลับมาบ้าง
ถ้าดราม่ากับแอ๊คชั่น ขอผ่านนะคะ ช่วงนี้สมองเราออกแนวเฉื่อยๆ รับอะไรรุนแรงไม่ค่อยได้ 555

โหจะครบร้อยเรื่องแล้ว ดูเยอะจริงๆ นะครับเนี่ย ///แอบอย่างรู้ Best 3 ของคุณรุกะจัง จะได้หามาดูบ้าง

Sukina Hito ชอบสองตอนล่าสุด (6-7) มากๆ เลยครับ ดราม่านำหน้า แถมทำได้ดูด้วย โดยเฉพาะน้องเล็ก รู้เลยว่าทนอัดอั้นมามากแค่ไหน พ่อครัวของเราพอรู้เรื่องก็ซึมเป็นหมาหงอยเลย น่าสงสารมากๆ

Koe Koi นี่เอมาดูเพิ่มละมุนให้ตัวเองได้นะครับ แค่การทำภาพในเรื่องก็ฟุ้งแล้ว เนื้อเรื่องก็ชวนฝันมาก แถมชวนให้ลุ้นเล็กๆ ถึงจะล็อกหวยไว้แล้วก็เถอะ
TokiKake ว่าจะดูเหมือนกันครับ แต่คงอีกนิดแหละ ค่อยหยิบมาดู

ส่วนช่วงนี้ผมดูซีรีส์อะไรบ้าง นอกจกาของที่ตัวเองทำ ก็มี Shihei ดูเพราะชอบน้องสาวนางเอก ฮ่าๆ แล้วก็ชอบตรงที่เอาเงินมาเป็นอาวุธสังหารเนี่ยแหละครับ มนุษย์มือเติบอย่างผมดูไปสะดุ้งไป
Tokuyama Daigoro ดูเพราะยุรินะจังกับเพื่อนๆ เคยะกิซากะเลย ไม่ได้คาดหวังอะไรมากครับ แต่ชอบโทนภาพกับการตัดต่อมากๆ เนื้อเรื่องพอมึนๆ คาแรคเตอร์ตัวละครก็เหมาะกับซีรีส์แนวดีนี้ ประหลาดๆ ทั้งนั้น ฮ่าๆ
อีกเรื่องก็ Crow's Blood มายุน่ารัก -///-

แล้วก็อีกเรื่องที่อยู่ในลิสต์ต้องดูคือ Otoko Meshi เห็นคุณปอนด์ว่าฮา ผมก็ว่าจะดู แต่ก็ยังไม่ได้ฤกษ์ซะที

///ไหงสามเรื่องมีแต่แนวจิตๆ สยองๆ ล่ะเนี่ย คุณรุกะผ่านทุกเรื่องแหงๆ = ="

The Last Cop ใกล้จะปล่อยแล้วล่ะครับ ช่วงสุดสัปดาห์นี้น่าจะได้ดู เฮียรถไถน่ารัก บทรั่วๆ นี้เฮียมากๆ น่ารักจริงๆ ขนาดแปลเองยังแปลไปขำไป ฮ่าๆ
แล้วก็อย่าลืมดู The Last Cop ที่จะฉายในซีซั่นต่อไปด้วยนะครับ จากภาพนิ่งที่ปล่อยออกมา เฮียเฉี่ยวมากๆ เอาผมปิดตาข้างนึงด้วย ///แต่น่าจะปิดร่องรอยอารยธรรมปักษาทมิฬมากกว่า   ::)
กระซิบว่าอัพขึ้น DramaJo เรียบร้อยแล้วด้วย เหลือแค่อัพที่ Alive ก็พร้อมปล่อยตามคิวแล้วครับ

purnzaa_14

• Newbie
  • *
« Reply #64 on: November 23, 2016, 04:33:57 PM »
ขอบคุณมากๆ นะคะ

cullen

• Newbie
  • *
« Reply #65 on: November 29, 2016, 03:43:41 PM »
ขอบคุณมากครับ :)

sentairidergirls

• Newbie
  • *
« Reply #66 on: December 23, 2016, 09:17:03 AM »
ขอบคุณค่า

mmmmammoth

• Newbie
  • *
« Reply #67 on: December 30, 2016, 03:17:39 PM »
ขอบคุนนะคะ

erikaveniya

• Newbie
  • *
« Reply #68 on: January 15, 2017, 05:22:18 PM »
ขอบคุณมากค่ะ

mazdayu

• Newbie
  • *
« Reply #69 on: January 17, 2017, 02:04:14 PM »
ขอบคุณค่ะ

YorokobiYam

• Newbie
  • *
« Reply #70 on: February 02, 2017, 03:57:50 PM »
ขอบพระคุณมากครับ ส่วนตัวจะชอบตอน 1,2,5 เป็นพิเศษ
เพราะความโรแมนติกพระนางมันไม่อินจริงๆ ฮ่าๆ แต่พอเป็นพาร์ทของนางเอกกับคาโฮแล้วกลับรู้สึกปลื้มมาก
เหมือนที่ตามดูก็เพราะมิตรภาพระหว่างเพื่อนจริงๆ ซึ่งในท้ายที่สุดการที่ตัวละครได้ร้องเพลงเพื่อเยียวยาความรู้สึกตัวเอง
หรือไม่ก็เพื่อความรู้สึกของคนที่รัก แค่นี้มันก็ซาบซึ้งใจพอแล้วล่ะ

kibli

• Newbie
  • *
« Reply #71 on: March 18, 2017, 05:05:43 AM »
นางเอกเรื่องนี้ได้เล่นเรื่องอื่นบ้างไหมคะ เหมือนตายสนิทไปเลยกับเรื่องนี้ทั้งที่ก็เล่นได้โอเคนะ

jio

• Moderator
« Reply #72 on: March 20, 2017, 08:30:32 AM »
นางเอกเรื่องนี้ได้เล่นเรื่องอื่นบ้างไหมคะ เหมือนตายสนิทไปเลยกับเรื่องนี้ทั้งที่ก็เล่นได้โอเคนะ
ซีรีส์ยังไม่มี แต่ที่จริงซากุระเธอเป็นนักร้องนะ เห็นว่าเพิ่งปล่อยอัลบั้มเต็มไป ไม่ได้หายต๋อมนะครับ

quietusyipsum

• Newbie
  • *
« Reply #73 on: April 22, 2017, 01:32:14 AM »
คิดว่าโชจังจะไม่รับงานละครแล้วซะอีก หลังจากออกไปทำเพลง หรือเพราะเรื่องนี้เป็นเกี่ยวกับดนตรีด้วยมั้ง 5555
คิดถึงจังเลย ขอบคุณซับมากๆ นะคะ ขอแปะไว้ก่อนเด้อ

quietusyipsum

• Newbie
  • *
« Reply #74 on: April 30, 2017, 12:27:28 AM »
ตอนนี้ดูจบแล้วล่ะค่ะ ใช้เวลาซะหลายวัน เป็นเรื่องราวที่ดีมากๆ ตอนจบหน่วงใจมากเลย อยากจะให้อาจารย์เดินเข้าไปหาซากุระซะจริงๆ ตอนอาจารย์เดินออกมาน้ำตาซึมๆนี่แบบ......แงงงงงงงงงง
ซากุระจังแสดงดีมาก มีความสามารถแถมยังร้องเพลงดีมากด้วย ระหว่างดูก็แว้บไปตามหาผลงานมาฟัง แนวเพลงเขานี่มันเข้าทางเรามาก อยากจะเห็นซากุระจังด้านงานแสดงอีกจุมมม ขอบคถณซับอีกครั้งนะคะ : )))