News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: 37.5°C no Namida (Completed)  (Read 20615 times)

takemuika

• Moderator
  • DramaJo Junior
    • View Profile
37.5°C no Namida (Completed)
« on: September 10, 2015, 09:50:32 PM »

โมโมโกะ นักบริบาลมือใหม่ เธอทำงานดูแลเด็กที่ไม่สบายแทนพ่อแม่ที่ต้องทำงาน
ซึ่งเธอเชื่อว่า นี่คืองานที่เหมาะกับเธอเอง เธอตั้งใจทำมันอย่างเต็มที่
แต่เธอมีปมในใจจากครอบครัว ทำให้เธอไม่ค่อยยิ้ม ถึงจะยิ้ม เธอก็ฝืนที่จะยิ้มมันออกมา
มาติดตามเรื่องราว ที่มีอุณหภูมิไข้อ่อนๆ ที่จะอบอุ่นไปพร้อมๆ กัน
ที่มีทั้งดราม่า สนุกสนาน และยิ้มแก้มปริไปด้วยกันนะคะ

ทำไมต้องชื่อเรื่องว่า 37.5 องศาล่ะ? ก็มันคืออุณหภูมิของการเป็นไข้
เพราะว่า 37.5 องศา ถือว่ามีไข้อ่อนๆ ล่ะค่ะ ที่ญป. ถ้าเด็กมีอุณหภูมินี้
จะเรียกผู้ปกครองมารับกลับบ้านทันที เพราะจะได้ไม่ไปติดคนอื่นค่ะ

ก่อนทำการโหลด
มาตกลงกันก่อนนะคะ แวะเข้ามาคุยกันบ้างหลังดูจบหนึ่งตอน จะสปอยจะปาดเหลือง ก็ไม่ว่ากันค่ะ
ถือว่าเราได้มาร่วมดูละครกัน.. ถ้าเรื่องนี้ไปได้สวย จะมีโปรเจคมากมายที่ตามออกมาค่ะ

ซับไทย โดย naan45 , ทามะจัง
720P ฝั่งซับอัพโหลดโดย takemuika

ส่วนดาวโหลดค่ะ แค่เป็นสมาชิกกับทางบอร์ด ล็อคอินก็สามารถเห็นส่วนนี้ได้ค่ะ
============================================
You require the following to view this post content:
  • You need to log in to view this content, please login or register.

« Last Edit: March 03, 2016, 09:45:40 AM by nologo »
Sato Takeru
Ohno SatoshixSakurai ShoxAiba MasakixNinomiya KazunarixMatsumoto Jun

The following users thanked this post: tyson, CHAIRATH, ngoi13, passarasak, visuit03, aumneverdie, ANGSANA, sota fukukai, dtai, zenobia, daifuku, Sucheedee, cek, n_at_t, naitong9, nitto, minigreat, kolono, am_lhee, chunsuntron, Toydes7012, iamtoh, lazybones, yozzinet, farmyodel, tanhayashi, MeawNeko, ajaree, peaceofmind, modmodel, c2biscuit, ptk, monamuay, yainkp2423, 6TONES_fc, takemiggy90, minty, summerslam, l2uka, darkwing, satita, nickdpm2532, gaoging, yingpan, prarom123, monpoon, ndokung, gibsan, Suiren, orangeori, dl30869, peanuttyk, POL2, sapangha, ploysriploysai, vatchara, AmplituDe, amboss, Roonglak, gelovemama, taraka, Nusantara, kimbi, kamsina, Clover48, sissy, lookmoo1980, rasyaz, koba, penguinrainbow, suthinee, Pi-M75, bbcreate, susumoto, derakob, suratchada, longgy22, tunyawann, Maruko, summerzai, melodylemon, rinrin, lelouchsky, patty, tandt_ck@hotmail.com, ddt, jetpat, chuhaw, shiawasenatatsu, pichewa, suna, jakanoon, chery, wachirawitbt, jirapa, iamkatoon, bakababa, chisora, Orasiri, shirayuki, JTWPower, apichatsu, SIRIWAN POKASAP, gamgame, Jeronimo, akiiko_desu, anna, tanyonee, robotmonk, Uranus, Natty_79, youmosss, Rutotle, wanana, LovelyLily, Monkeyple, JS_P, aozoraballad, Sophiaw89, Kadesarin17, twatpong, nikenice, meesuriya, minniemin77, nippon, sweetgee, siryn_b, Chickko, faelfwine, lanlandd, Jammie, iiamkkk, Ern, TrthHrtz, Prem, Naruemon, salvator, Doitchu1996, Prxoxo, etclala, pearko, Thitin, ptrw, sirirat petmeaun, Merito, Kodomokun, boonkvzx, noppajan, Juthamas_w, Mameao, overchouu, muichew, wnphat, petchart, Baitonggg, TKbabydoll, osaka76, sukruamfamily, sattt001, toeybaraba, ianyone, jesuscry, lisa, mook2000, lala23, khmbtr, ppopp, Nadia822, Wan26, Kimkoyy, GO2NG, luknam1305, nino_san, Natyyyn, pcyreaw, takinashi, bpbp, tondave, xman_x9009, Tamachan88, scheng, boyboyguy, Hiroshi, Kul2oMi, noonoi, แว่น, akari, ryu429db, Chana da, yui14, hellosobee, pumwnd, rya, jozo, nnkk1996, PattyK, closec, Korndin, ิbmnmk1049, waniizz

takemuika

• Moderator
Re: 37.5°C no Namida
« Reply #1 on: September 10, 2015, 09:51:13 PM »
แผนผังตัวละคร เดี๋ยวว่างๆ แวะมาลงนะคะ
« Last Edit: September 10, 2015, 10:28:18 PM by takemuika »
Sato Takeru
Ohno SatoshixSakurai ShoxAiba MasakixNinomiya KazunarixMatsumoto Jun

The following users thanked this post: mayjib, Roonglak, sissy, summerzai, patty, ddt, Jariwan Iamsuk, wanana, faika, Thitin, jesuscry

kawano

• **
« Reply #2 on: September 10, 2015, 10:03:46 PM »
รอเลยครับเรื่องนี้อย่าใหเก้อนะ

The following users thanked this post: anna

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
  • DramaJo Senior
« Reply #3 on: September 10, 2015, 10:43:17 PM »
ผมว่าเฟรมมันแคบไปนิดนึงอ่ะครับ ตัวนี้เป็นไฟล์ mp4 มันสตรีมได้เลย พอเฟรมแคบแล้วตอนดูจอมันติดๆขอบอ่ะครับ - -" ลองขยายเฟรมด้านยาวกับสูงให้กว้างขึ้นดูนะครับ

takemuika

• Moderator
« Reply #4 on: September 10, 2015, 10:47:44 PM »
ผมว่าเฟรมมันแคบไปนิดนึงอ่ะครับ ตัวนี้เป็นไฟล์ mp4 มันสตรีมได้เลย พอเฟรมแคบแล้วตอนดูจอมันติดๆขอบอ่ะครับ - -" ลองขยายเฟรมด้านยาวกับสูงให้กว้างขึ้นดูนะครับ
ที่นี่ ถ้าเราอยากได้ตัวดูออนไลน์ เอาไปลงที่เวปนี้ทำยังไงค่ะ คือที่อัพ mp4 เพราะว่า อยากทดสอบด้วยอ่ะค่ะ
ส่วนใหญ่ทางเราจะเป็นไฟล์ตั๋วนี้อยู่แล้วด้วยค่ะ
Sato Takeru

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
  • DramaJo Senior
« Reply #5 on: September 10, 2015, 10:58:56 PM »
ที่นี่ ถ้าเราอยากได้ตัวดูออนไลน์ เอาไปลงที่เวปนี้ทำยังไงค่ะ คือที่อัพ mp4 เพราะว่า อยากทดสอบด้วยอ่ะค่ะ
ส่วนใหญ่ทางเราจะเป็นไฟล์ตั๋วนี้อยู่แล้วด้วยค่ะ

ตอนนี้ยังทำไม่ได้อ่ะครับ พอดีเดือนนี้เพื่อนผมที่เป็นคนเขียนโปรแกรมยังไม่ว่าง ต้องรอทำต่อเดือนหน้า เดือนนี้ก็เลยเปิดเป็น beta ไปก่อน - -" ตอนนี้ก็ค่อยๆอัพไฟล์ขึ้นมาตุนไว้รอมันใช้ได้ก่อนก็ได้ครับ
« Last Edit: September 10, 2015, 11:02:58 PM by Zonk_Desu »

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
« Reply #6 on: September 11, 2015, 12:17:05 AM »
ออนไลน์ชัดมาก ถ้าไม่ติดว่าถนัด Mkv น่าลองมากเลย
ส่วนเรื่องนี้แฟน มิสะโคะ คงชอบแน่ๆเล่นนําเต็มเรื่อง ยิ่งชอบแนวๆครอบครัวด้วยคงยิ่งถูกใจ

The following users thanked this post: twatpong

takemuika

• Moderator
« Reply #7 on: September 11, 2015, 09:20:00 PM »
เหตุใด ยอดวิวเยอะจัง...  :(
แวะเข้ามาแล้ว แวะเม้น พูดคุยกันสักหน่อยก็ดีนะคะ..  ;D
ยินดีที่ได้รู้จักทู้กกคนคร้าาาา
Sato Takeru

orenjihana

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: September 11, 2015, 09:50:56 PM »
ขอบคุณค่ะ เด็กๆดูน่ารักทุกคนเลย
ไว้ถ้าดูจบแล้วจะมาคุยนะคะ :)

Pammi

• Newbie
  • *
    • Girls Play Games
« Reply #9 on: September 11, 2015, 10:04:30 PM »
ขอบคุณค่ะ กำลังสนใจเรื่องนี้พอดีเลย เห็นเด็กๆแล้วยิ่งอยากดู ฮ่าๆ  ;)

takemuika

• Moderator
« Reply #10 on: September 11, 2015, 10:15:12 PM »
ขอบคุณค่ะ กำลังสนใจเรื่องนี้พอดีเลย เห็นเด็กๆแล้วยิ่งอยากดู ฮ่าๆ  ;)
ดีใจจัง.. ไม่คิดว่าจะมีคนมาเม้น... นอกจากเหล่าแฟนซับด้วยกันเอง ฮาๆๆ
เรื่องนี้น่ารักค่ะ จริงๆ ในส่วนของเวปเราอัพไปแล้วสี่ตอน...
แต่ตรงนี้เพิ่งทดลองอัพตอนแรกเองจร้า
Sato Takeru

ipops

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: September 11, 2015, 10:23:39 PM »
ขอบคุณมากครับ

อยากดูนานแล้ว เห็นอัพในเพจ แต่ผมไม่ได้เป็นสมาชิก

พอมาอัพในเว็บนี้ ดีใจมากเลยครับ ได้ดูแล้ววว  ;D

kawano

• **
« Reply #12 on: September 11, 2015, 10:26:37 PM »
ดูแล้วไม่น่าเชื่อนะครับว่าเรื่องแบบนี้จะมาทำเป็นละครได้ ญี่ปุ่นนี่สุดยอดจริงๆ แล้วก็ขอบคุณที่แปลมาให้ดูคับ

takemuika

• Moderator
« Reply #13 on: September 11, 2015, 10:43:06 PM »
ดูแล้วไม่น่าเชื่อนะครับว่าเรื่องแบบนี้จะมาทำเป็นละครได้ ญี่ปุ่นนี่สุดยอดจริงๆ แล้วก็ขอบคุณที่แปลมาให้ดูคับ
เรื่องนี้ทำมาจากมังงะค่ะ... มังงะที่ญป ก็แอบไปหลายเล่มแล้วเหมือนกันค่ะ
Sato Takeru

takemuika

• Moderator
« Reply #14 on: September 11, 2015, 10:43:37 PM »
ขอบคุณมากครับ

อยากดูนานแล้ว เห็นอัพในเพจ แต่ผมไม่ได้เป็นสมาชิก

พอมาอัพในเว็บนี้ ดีใจมากเลยครับ ได้ดูแล้ววว  ;D
ดูแล้วแวะมาคุยกันนะคะ มาทำความรู้จักกัน เน๊อะ
Sato Takeru