News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: Black president  (Read 2860 times)

pondloso

• Moderator
  • Godlike
    • View Profile
Black president
« on: September 10, 2015, 10:40:03 AM »

ตัวควบคุมเพลงครับปิดก่อนดูตัวอย่าง

เรื่องย่อ

Sawamura Ikki ดารามากฝีมือจากเรื่อง DOCTORS ที่เรตติ้งถล่มทลาย หรือ Gokusen ที่บ้านเราชอบกันมาก
หรือใครที่จําซีรี่ย์คลาสสิคอย่าง Heaven's Coins 2 ได้ คงจะชอบกันมาก เรื่องนี้มารับบทเป็นประธานบริษัทที่ปากร้ายสุดๆ โดยไม่ได้ร้ายแค่ปาก
แต่ยังเก่งมากอีกด้วย โดยจะเก่งไปในทางชิงไหวชิงพริบออกแนวอาศัยช่องว่างทําเพื่อบริษัทตัวเอง จนเป็นที่มาของชื่อเรื่อง "Black President"
ซึ่งไม่ไได้หมายความว่าประธานาธิบดีผิวดํา เอาไปหากูเกิ้ลอาจจะเจอแต่หน้าโอบาม่าเอาได้ 55

Black President นั้นมาจาก Black ที่หมายถึงสีดํา ซึ่งการกระทําของพระเอกนนั้นถูกพวกองค์กรปกป้องสิทธิหรืออะไรก็แล้วแต่จะเรียกว่าเป็น
บริษัทสีดํา ซึ่งทั้งเรื่องตัวเอกของเรา จะมีคําพูดเด็ดๆมากมายทั้งฮาสุดๆแล้วก็ คมสุดๆ ออกแนวพวกพูดตรงๆ ไม่อ้อมค้อมเวลาที่ต้องเก็บกด
พูดตามใจคิดไม่ได้แล้วฮามากๆ เนื้อเรื่องสําคัญก็คือพระเอกนึกสนุกทั้งที่เป็นประธานบริษัทอยู่แล้วก็เกิดอยากกลับเข้าไปสัมผัสชีวิตในรั้วมหาลัยอีก
จะเพราะเหตุผลอะไรนั้น ต้องไปดูกันเอาเองครับ แต่ว่าพระเอกก็สมัครเข้าเรียนมหาลัยความสนุกมันก็เลยเริ่มตรงนี้แหละครับ

นักแสดง

เรื่องนี้ยังได้ดาราดังอีกหลายคนมาประกบด้วย ที่จะเน้นก็คงเป็นดารานําสาวสามคน ที่สวยน่ารักมากๆทุกคน
เรียกว่าเรื่องนี้นี้สาวๆคุ้มมากๆ เนื้อเรื่องก็สนุกสุดๆอีก คนแรกคือ Kuroki Meisa ที่เราคุ้นหน้ากันดี กําลังจะมีผลงานหนังลูแปงสิ้นเดือนนี้ด้วย
เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่กลับมา แสดงซีรี่ย์หลังจากที่มีปัญหาท้องก่อนแต่งจนต้องหลบไปคลอดลูก แต่ว่ายังสามารถกลับมาได้ และยังสวยมากไม่เปลี่ยน

คนที่สองคือ Kuninaka Ryoko ดาราสาวที่น่ารักสุดๆและแสดงเก่งมากของวงการญี่ปุ่นอีกคนหนึ่ง ซึ่งเธออยู่ในวงการมานานมากๆแล้ว
แสดงเรื่องดังๆมาก็เยอะ ถ้าบ้านเราคุ้นกันที่สุดก็คงเป็น Kekkon Dekinai Otoko ที่เล่นคู่กับ Abe ในเรื่องนี้เธอก็ยังสวยมากๆอีกเหมือนเดิมส่วนฝีมือไม่ต้องห่วง

คนที่สามที่แนะนําคือ Kadowaki Mugi ถือว่าเป็นดาวรุ่งอีกคนหนึ่ง ที่เริ่มได้รับบทเด่นขึ้นเรื่อยๆ หน้าตาเธอาจจะไม่ได้สวยเว่อน่ารักเว่อ
แต่ว่าแสดงกี่ๆเรื่อง ปลื้มหมดทุกเรื่อง แสดงเก่งมากแล้วในเรื่องนี้เองแสดงได้น่ารักสุดๆ แบบว่าอยากมีแฟนแบบนี้มากๆ

ปิดท้ายอีกคนคือดาราสาวสุดเอ็กส์แห่งปีของญี่ปุ่น Dan Mitsu ก็ร่วมแสดงให้หนุ่มได้ตาค้าง กันอีกด้วย
รวมทั้งดาราสาวๆอีกหลายคนที่จะมีมาเรื่อยๆดูกันอิ่มแน่นอนส่วนดาราหนุ่มเองก็หล่อทั้งนั้นนะเผื่อว่าสาวๆจะสงสัยเพราะมันเน้นเกี่ยวกับมหาลัย
เลยมีหนุ่มๆหล่อๆเยอะเหมือนกัน

Ikki Sawamura

Meisa Kuroki                             Ryoko Kuninaka               

Mugi Kadowaki

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมคืดว่าสนุกที่สุดของซีรี่ย์ญี่ปุ่นที่ผ่านมาของปีนี้เลย
ส่วนตัวแล้วผมว่าสนุกกว่า HERO 2 อีกนะ ถ้าจะนับแค่ด้านความสนุก แต่ HERO จะให้ข้อคิดให้อารมณ์ที่เท่ๆมากกว่า
เรื่องนี้มันฮาจริงๆกับนิสัยของพระเอกแต่ว่ามุกอะไรมันอาจจะเข้าใจยากสักหน่อยบางครั้ง ผมก็พยายามแปลให้เข้าใจง่ายที่สุด
โดยไม่เสียบทเดิมของหนังจนเกินไป ใครที่ชอบแนว Kekkon Dekinai Otoko ที่พระเอก
จะมีคําพูดกวนๆ ทําให้คนรอบข้างประสาทเสียบ่อยๆ แล้วพระเอกก็เก่งมากแต่นิสัยเพี้ยนๆ ต้องชอบเรื่องนี้แน่นอน
แต่ว่านิสัยตัวเอกสองเรื่องไม่เหมือนกันนะ แต่ว่าเรื่องทําชาวบ้านปวดหัวนี่พอๆกันเลยล่ะ

**เกร็ดเล็กน้อย มหาลัยในเรื่องนี้คือที่เดียวกับในเรื่อง Orange Days
ของเจ๊ kou กับ Satoshi ครับ
[/b]

lovejinjunno

• Newbie
  • *
  • だれよりも大切な兄ちゃん
Re: Black president
« Reply #1 on: September 15, 2015, 11:53:57 AM »
สวัสดีค่ะ
แวะมาโหลดค่ะ
อยากบอกว่า เน็ตที่บ้านมันอืดมาก
เลยเป็นการโหลดที่โหดสุดๆไปเลยค่ะ
แต่ก็จะลองดูเรื่องนี้ดูล่ะค่ะ
ไม่รู้ว่าใช่แนวไหมด้วย 5555
ขอบคุณนะคะ
 love  love 

The following users thanked this post: Taerara

nosora

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: October 14, 2015, 11:06:48 AM »
ขอบคุณมากค่า เรื่องนี้ชอบตอนท่านประธานพูดแบบน้ำไหลไฟดับมาก สนุกก

mochiza123

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: October 14, 2015, 01:17:50 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับซับดีๆ

puen_pepsi

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: October 14, 2015, 01:40:11 PM »
ขอบคุณมากครับ

Naberus

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: October 18, 2015, 12:30:54 PM »
ขอบคุณสำหรับซับครับ  เรื่องนี้เป็นเรื่องโปรดเลยดูซ้ำไป 3รอบแล้ว ;D

palita_mint

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: November 05, 2015, 12:11:17 AM »
ขอบคุณมากนะคะ มาตามรีวิว
เรื่องนี้น่าดูมาก ไม่รู้ว่าจะใช่แนวไหม

Taerara

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #7 on: January 05, 2016, 09:09:33 AM »
เรื่องนี้เคยโหลดจากเฟซไปทีนึงค่ะ ดูตอนแรกแล้วแต่ก็ไม่รอด ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม
อาจจะเพราะตอนนั้นอารมณ์กำลังอินกับเรื่องพิลึก ๆ อยู่ละมั้งคะ
วันนี้ล้างอารมณ์เก่า ๆ ทิ้ง มาขอโหลดไปใหม่ค่ะ แฮ่ๆ
ขอบคุณมาก ๆ นะค้า
日本ドラマが好き ❤~( ̄▽ ̄~)

jaakka

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: May 01, 2016, 10:37:25 PM »
 :D thank u a lot krub.

tv2006

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: September 11, 2016, 10:10:42 AM »
ขอบคุณมากครับ  ;D

kathy kate

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: December 28, 2016, 11:29:49 PM »
หลังจากดูคัมเบจบ ระหว่างรอ ONNA ไทกะเรื่องใหม่ของคุณ หาอยู่นานว่าจะดูอะไรต่อดี เห็นคุณปอนด์บอกชอบเรื่่องนี้ที่สุดในปีนี้ เลยเอาละ ว่าตามคุณ ก็สนุกจริงๆค่ะ ดูได้ครึ่งเรื่องแล้ว ตอนนี้ตามแต่เพจ POND LOSO เพราะแปลเรืองน่าดูไว้เยอะมาก ส่งกำลังใจและคำขอบคุณมาให้นะคะ

bluebel

• Newbie
  • *
    • เช่าป้ายโฆษณาจอLED
« Reply #11 on: September 18, 2017, 12:26:25 PM »
ขอบคุณครับ