News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: [movie] HiGH&LOW THE MOVIE  (Read 5127 times)

jio

• Moderator
  • DramaJo Senior
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น
    • View Profile
[movie] HiGH&LOW THE MOVIE
« on: February 08, 2017, 11:21:42 AM »

เรื่องย่อ
เขตการปกครองของซอร์ดถูกบุกโจมตี ได้รับความเสียหายอย่างหนัก โดยเฉพาะที่เมืองไร้นาม ที่กลุ่มรู้ดบอยส์ดูแลอยู่ ทำให้มีผู้บริสุทธิ์หลายรายต้องสังเวยชีวิต
ซอร์ดกลุ่มอื่นๆ ที่นำโดยสมาพันธ์ซังโนะ รวมถึงพี่น้องอามามิยะ จึงเริ่มออกตามหาเบาะแสของผู้อยู่เบื้องหลังเหตุการณ์ในครั้งนี้
จนกระทั่งเชื่อมโยงไปถึงกลุ่มอันธพาลโจรสลัดไมตี้วอร์ริเออร์ส และกลุ่มสอดแนมเดาบต์ มาเฟียทรงอำนาจ สมาคมอิเอะมุระ จากคุริวกรุ้ป และเมื่อยิ่งสืบลงลึกเท่าไหร่ ก็พบว่าอีกหนึ่งตัวการสำคัญคืออดีตพวกพ้องคนสำคัญ ที่เป็นอดีตผู้นำกลุ่มมุเก็น นามว่าโคฮาคุ โดยมีลี จากกลุ่มมาเฟียข้ามชาติชานซอน คอยให้การสนับสนุน

ตัวละคร
รุ่นที่สองของนักสู้ซังโนะโชเท็น "สมาพันธ์ซังโนะ"
ผู้นำกลุ่ม คอบร้า (อิวาตะ ทาคาโนริ - EXILE / San Dai Me J Soul Brothers from EXILE TRIBE)
ยามาโตะ (สุซุกิ โนบุยุกิ - Gekidan EXILE)
ดัน (ยามาชิตะ เค็นจิโร่ - San Dai Me J Soul Brothers from EXILE TRIBE)
เท็ทสึ (ซาโต้ คันตะ - Gekidan EXILE)
จิฮารุ (ซาโต้ ไทคิ - EXILE)
เค็น (อิวายะ โชะโกะ - THE RAMPAGE from EXILE TRIBE)
ฮิคารุ (ยามาโมโตะ โชโกะ - THE RAMPAGE from EXILE TRIBE)

ปีศาจขาวผู้น่าหลงใหล "ไวท์ราสคาลส์"
ลีดเดอร์ ร็อคกี้ (คุโรกิ เคจิ - EXILE THE SECOND)
กู (เอ็นโดะ ยุยะ)
ไอซาว่า (โช คิริวอิน - Golden Bomber)
บิโตะ (ยุทากะ เคียน - Golden Bomber)
เอะนาริ (อุตะฮิโรบะ จุน - Golden Bomber)
ชิมุระ (เค็นจิ ดาร์วิช - Golden Bomber)
คิซซี่ (อินาบะ ยู)
ไคโตะ (ยานากิ ชุนทาโร่)

โรงเรียนมัธยมปลายที่มืดมนและโหดเหี้ยม "มัธยมปลายโอยะ"
ผู้คุมกฎ มุระยามะ โยชิกิ (ยามาดะ ยูคิ)
ฟุรุยะ เอโตะ (สุซุกิ ทาคายุกิ)
เซคิ โทระทาโร่ (อิจิโนะเสะ วาตารุ)
โทโดโรกิ (มาเอดะ โกคิ)
ชิบะมัง (สุซุกิ ทาคาฮิเดะ - THE RAMPAGE from EXILE TRIBE)
สึจิ (ริว - THE RAMPAGE from EXILE TRIBE)

วิญญาณแห่งท้องถนนที่ไร้ซึ่งความปราณี "รู้ดบอยส์"
ลีดเดอร์ สโมกกี้ (มาซาทากะ คุโบตะ)
ชิอง (นางาเสะ ทาสุคุ)
ทาเคชิ (ซาโนะ เระโอะ - GENERATIONS from EXILE TRIBE)
พี (เซ็น)

ครอบครัวผู้กระหายการชำระแค้น "ครอบครัวดารุมะ"
หัวหน้า ฮินาตะ โนริฮิสะ (ฮายาชิ เค็นโตะ)
อุเคียว (คานาเมะ เอ็นโดะ)
ซาเคียว (อาเบะ เรียวเฮ)
คาโต้ ชู (อาซะวะ ยูตะ - Gekidan EXILE)

เหล่าผู้ชื่นชอบมอเตอร์ไซค์และหลงใหลความอิสรเสรี"มุเก็น"
โคฮาคุ (อากิระ - EXILE THE SECOND)
ทัทสึยะ (อิอุระ อาระตะ)
สึคุโมะ (อาโอยางิ โช - Gekidan EXILE)
โอตะ (ทาคายะ ฮิโรยุคิ)
โคนิชิ (โอคามิ ยูชิน)

พี่น้องอามามิยะ
อามามิยะ มาซากิ (ทาคาฮิโระ - EXILE)
อามามิยะ ฮิโรโตะ (ฮิโระโอะมิ โทซากะ - San Dai Me J Soul Brothers from EXILE TRIBE)

เหล่าคนที่ศรัทธาในเสียงดนตรีและแฟชั่น "ไมตี้วอร์ริเออร์ส"
ไอซ์ (ELLY - San Dai Me J Soul Brothers from EXILE TRIBE)
ริว (ซาโอโตะเมะ ไทชิ)
ไนน์ ("ANARCHY" คิตาโอกะ เค็นตะ)
บาร์นี่ (ชิระฮามะ อลัน - GENERATIONS from EXILE TRIBE)
เซร่าห์ (โอยะ คานะ)
เพิร์ล (โนกาเอะ ชุเฮ - Gekidan EXILE)

กลุ่มนักสอดแนมตัวฉกาจ "เดาบต์"
ฮิระอิ (ทาเคดะ โคเฮ)
ทาคาโนะ มาซาโตะ (อาคิยามะ ชินทาโร่)

สมาคมอิเอะมุระ
อิเอะมุระ (นากามุระ ทัทสึยะ)
นิไคโดะ (ทาจิบานะ เค็นจิ - EXILE)
คลิ้นช์ (โอโนะสึกะ ฮายาโตะ - Gekidan EXILE)

*******************************************************************************************************************

Download & Watch Here
***please login to access the hidden content***

You require the following to view this post content:
  • You need to log in to view this content, please login or register.

You require the following to view this post content:
  • You need to log in to view this content, please login or register.

iceicebaby

• Newbie
  • *
Re: [movie] HiGH&LOW THE MOVIE
« Reply #1 on: February 08, 2017, 08:08:09 PM »
ขอกรี๊ดดังๆล้านรอบ ขอบคุณมากเลยค่ะ

The following users thanked this post: SQ

skykamisama

• Newbie
  • *
Re: [movie] HiGH&LOW THE MOVIE
« Reply #2 on: February 08, 2017, 08:09:43 PM »
เราพร้อมเเล้ววววว

Ploy_jida

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: February 08, 2017, 08:10:24 PM »
มาแล้วววววว ขอบคุณมากๆนะคะ JIO  ;D ;D ;D ;D ;D

chilzlipz

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: February 08, 2017, 08:11:26 PM »
ขอบคุณมากครับ ป๊อปคอนพร้อม

takamas

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: February 08, 2017, 08:14:46 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ  ;D

guitar537

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: February 08, 2017, 08:15:38 PM »
ขอบคุณมากเลยนะครับ
น่าสนุกมากๆครับ
 :)

ิboatsex36

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: February 08, 2017, 08:26:34 PM »
ขอบคุณมาก

bunraku

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: February 08, 2017, 08:35:43 PM »
ขอบคุณมากครับ รอมานาน

whitepoem

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: February 08, 2017, 08:39:21 PM »
ขอบคุณมากๆเลยครับผม

kosmos

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: February 08, 2017, 09:01:17 PM »
ขอบคุณค่ะ จะได้ดูแล้วววว

lm_ezio

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: February 08, 2017, 09:01:58 PM »
ขอบคุณมากครับ รอมาตลอด ฮฺาๆๆๆ

oSHinya

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: February 08, 2017, 09:04:34 PM »
ขอบคุณมากนะคะ
 ;D ;D ;D

GogoMineZ

• Watcher
  • Newbie
  • *
  • ละครญี่ปุ่นคือที่สุด
« Reply #13 on: February 08, 2017, 10:29:27 PM »
Ultimate นี่ ตัวมูฟวี่ชัดกว่าแพ็กอื่นเหรอครับ
Now watching : Nigeru~[EP06]
Game Playing : DOTA2

jio

• Moderator
  • DramaJo Senior
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น
« Reply #14 on: February 08, 2017, 11:40:53 PM »
Ultimate นี่ ตัวมูฟวี่ชัดกว่าแพ็กอื่นเหรอครับ
ชัดเท่ากันหมดครับ แต่ ultimate จะได้ไฟล์แถมครบ
Fanpage : Jio Fansub
Twitter : JioFansub

The following users thanked this post: GogoMineZ