News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: HEAT (Completed)  (Read 9808 times)

evil.exe

• Newbie
  • *
    • View Profile
Re: HEAT (ep 4 of 9)
« Reply #15 on: September 17, 2015, 08:10:52 PM »
แวะมาอ่าน ...
... ล้อเล่นครับ ฮ่าๆๆ
จริง ๆ แล้วแวะมาโหลดตอนต่อไป หลังจากดูตอนแรกแล้วติดเลย
แล้วก็เข้ามาเชียร์ทีมงานด้วย ขอบคุณมากนะครับ ;D

Okthalu

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #16 on: September 17, 2015, 08:30:57 PM »
ขอบคุณมากครับ มาติดตามผลงานด้วยคนครับ เรื่องนี้ยังไม่ได้ดู ใส่ไว้ในลิสต์ก่อนดีกว่า  ;D

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
« Reply #17 on: September 17, 2015, 08:45:37 PM »
จริง ๆ แล้วแวะมาโหลดตอนต่อไป หลังจากดูตอนแรกแล้วติดเลย
แล้วก็เข้ามาเชียร์ทีมงานด้วย ขอบคุณมากนะครับ ;D

ไม่ได้คุยกันนานเลยครับคุณ EVIL ยังติดตามผลงานอยู่ตลอดนะครับ

ล่าสุดก็ Kekkon dekinai เอาไปดูแล้วชอบมาก

evil.exe

• Newbie
  • *
« Reply #18 on: September 17, 2015, 11:32:48 PM »

ไม่ได้คุยกันนานเลยครับคุณ EVIL ยังติดตามผลงานอยู่ตลอดนะครับ

ล่าสุดก็ Kekkon dekinai เอาไปดูแล้วชอบมาก
สวัสดีพี่โก้ ได้ดูไปหนึ่งตอน งานยังเนี๊ยบเหมือนเดิมเลยนะครับ
เมื่อกี้ลองไปหาข้อมูล แปลกใจมาก เรตติ้งแค่ 3.84% ผมว่าเนื้อเรื่องและวิธีการนำเสนอก็ไม่ได้ล้าสมัยนะ ไม่รู้ว่าเรื่องอื่นเป็นแบบนี้ไหม ละครยุคนี้เรตติ้งตกไปอยู่เลขหลักเดียวแล้วหรือเนี่ย แต่ยังไงก็จะติดตามต่อไปครับ คงดูที่เรตติ้งอย่างเดียวไม่ได้

kekkon เป็นยังไงบ้าง ดูได้ปกติไหมครับ
« Last Edit: September 17, 2015, 11:37:10 PM by evil.exe »

nologo

• Fansubber
« Reply #19 on: September 17, 2015, 11:53:09 PM »
Kekkon ดูได้ตามปกติครับ ภาพสวยมากสมเป็น BDrip

พวก BDrip นี่ผมเข็ดเขี้ยวน่าดู เพราะบางเรื่องมีเพิ่มฉากตัดฉากด้วย
เผลอหน่อยเป็นไทม์ไม่ตรงเชียว

สำหรับ Kekkon ผมเปิดดูแบบซับ PGS ไม่มีปัญหาเลยครับ ซับขึ้นทุกประโยค

ซึ่งต่างจาก amachan เพราะเรื่องนั้นเวลาพูดเร็ว ๆ ซับบางประโยคจะไม่ขึ้นเหมือนกัน
เวลาผมดูติดพัน ผมเลยจะดูซับ idx ไว้ก่อน เพราะมันชัวร์กว่า

แต่ Kekkon ไม่เป็นแล้วครับ ดูสบายตาเลย

lin2yi

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #20 on: September 18, 2015, 02:22:15 AM »
สวัสดีคร้าาาา บ้านใหม่สำหรับคนรักและชื่นชอบหนัง+ละครญี่ปุ่น

อยากให้ทุกคนที่โหลดไปชมแล้วแวะมาคุยกันนะคะ
บรรยากาศจะได้คึกคัก ครึกครื้นจ้าาาา

evil.exe

• Newbie
  • *
« Reply #21 on: September 18, 2015, 09:36:56 AM »
Kekkon ดูได้ตามปกติครับ ภาพสวยมากสมเป็น BDrip

พวก BDrip นี่ผมเข็ดเขี้ยวน่าดู เพราะบางเรื่องมีเพิ่มฉากตัดฉากด้วย
เผลอหน่อยเป็นไทม์ไม่ตรงเชียว

สำหรับ Kekkon ผมเปิดดูแบบซับ PGS ไม่มีปัญหาเลยครับ ซับขึ้นทุกประโยค

ซึ่งต่างจาก amachan เพราะเรื่องนั้นเวลาพูดเร็ว ๆ ซับบางประโยคจะไม่ขึ้นเหมือนกัน
เวลาผมดูติดพัน ผมเลยจะดูซับ idx ไว้ก่อน เพราะมันชัวร์กว่า

แต่ Kekkon ไม่เป็นแล้วครับ ดูสบายตาเลย
ตอนนั้นยังใช้โปรแกรมซับเวอร์ชั่นเก่าอยู่ครับ มารู้ตอนหลังว่าซับบางประโยคไม่ขึ้น แต่สำหรับอามะจัง BDrip จะเปลี่ยนมาใช้เวอร์ชั่นใหม่แล้วครับ

สวัสดีคร้าาาา บ้านใหม่สำหรับคนรักและชื่นชอบหนัง+ละครญี่ปุ่น

อยากให้ทุกคนที่โหลดไปชมแล้วแวะมาคุยกันนะคะ
บรรยากาศจะได้คึกคัก ครึกครื้นจ้าาาา
สวัสดีครับคุณ lin2yi
ขอบคุณที่แปลให้แฟนละครได้รับชมกันครับ ด้วยสำนวนการแปลที่ไหลลื่น และเก็บรายละอียดได้ดี ทำให้ดูแล้วสนุกแบบต่อเนื่อง

น่าจะมีอีกหลายท่านที่ดูละครสักเรื่องแล้วรู้สึกว่ามันสนุกแต่ก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง บางครั้งก็เลยไม่กล้าเข้ามาคุย ผมเองก็เช่นกัน
แต่เชื่อว่ามีคนคอยติดตามและเป็นกำลังใจให้เยอะแน่นอนครับ

lin2yi

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #22 on: September 18, 2015, 09:48:33 AM »
สวัสดีครับคุณ lin2yi
ขอบคุณที่แปลให้แฟนละครได้รับชมกันครับ ด้วยสำนวนการแปลที่ไหลลื่น และเก็บรายละอียดได้ดี ทำให้ดูแล้วสนุกแบบต่อเนื่อง

น่าจะมีอีกหลายท่านที่ดูละครสักเรื่องแล้วรู้สึกว่ามันสนุกแต่ก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง บางครั้งก็เลยไม่กล้าเข้ามาคุย ผมเองก็เช่นกัน
แต่เชื่อว่ามีคนคอยติดตามและเป็นกำลังใจให้เยอะแน่นอนครับ

ต้องขอบคุณคุณโก้ที่คิวซีได้เนี๊ยบด้วยค่ะ
เพราะบางทีหลินก็แปลตกๆ หล่นๆ เบลอๆ ไปบ้าง อิ อิ

ค่ะ เข้าใจว่าบางคนบรรยายออกมาเป็นตัวหนังสือไม่ได้ แต่ช้อบ ชอบอะไรแบบนี้
และขอบคุณสำหรับกำลังใจของทุกคนที่ให้มาในทุกเรื่องที่ทำมากๆ เช่นกันค่ะ

เดี๋ยวไปทำธุระแป๊บ แล้วจะแวะเข้ามาชวนทุกคนคุยซีรีส์เรื่องนี้กันนะคะ
« Last Edit: September 18, 2015, 09:51:45 AM by lin2yi »

nologo

• Fansubber
« Reply #23 on: September 18, 2015, 01:32:15 PM »
เรื่อง Heat สำหรับผมเอง ถือว่าสนุกขึ้นเรื่อย ๆ นะครับ

อย่างตอนที่ 4 เป็นตอนที่ชอบมากที่สุดเลย คือสามารถผูกเรื่องราวได้ลงตัวดี

ทัตสึยะ เริ่มกลายเป็นไฟสีฟ้านิ่ง ๆ แทนไฟสีแดงลุกโชนแล้ว

แอบฮาท่านประธานบริษัทโคลเวอร์ (เล่นโดย โกโร่ วง smap)

อะไรพี่แกจะพูดคำคมออกมาได้ทุกตอน ทุกตอน 5555

nologo

• Fansubber
« Reply #24 on: September 18, 2015, 01:39:13 PM »
คุณ Evil จะทำอามะจังใหม่หมด เป็น BDrip เหรอครับ
โอ้โห เรียกว่า งานซุปเปอร์บิ๊กออฟเดอะเยียร์ เลย ถ้าสำเร็จออกมาจริง ๆ

ยังไงก็เก็บล่ะครับตัวนี้ ไม่ว่าขนาดจะใหญ่ซักแค่ไหน ซื้อฮาร์ดดิสรอไว้เลย
และผมคิดว่า น่าจะมีแฟนพันธ์แท้อามะจังหลายคน ที่อยากเก็บตัวใหญ่บิ้กเบิ้มนี้ด้วย
(แน่ ๆ ก็มีคุณ Min8 และคุณเพื่อน bradbrad ของผม สองคนล่ะ)

เชื่อมั้ยว่า สองคนที่ผมชอบที่สุดในอามะจัง กลับไม่ใช่ โนเน็น เรนะ กับ เคียวโกะ โคอิสุมิ
แต่เป็น คาสึมิ อาริมุระ (อันนี้ทุกคนคงทราบกันอยู่แล้ว) กับ ฮิโรโกะ ยากุชิมารุ
โดยเฉพาะคุณฮิโรโกะ ผมฟังเพลงเธอมาตั้งแต่เด็ก ๆ เป็นไอดอลในใจมาหลายสิบปี

evil.exe

• Newbie
  • *
« Reply #25 on: September 18, 2015, 09:34:25 PM »
เรื่อง Heat สำหรับผมเอง ถือว่าสนุกขึ้นเรื่อย ๆ นะครับ

อย่างตอนที่ 4 เป็นตอนที่ชอบมากที่สุดเลย คือสามารถผูกเรื่องราวได้ลงตัวดี

ทัตสึยะ เริ่มกลายเป็นไฟสีฟ้านิ่ง ๆ แทนไฟสีแดงลุกโชนแล้ว

แอบฮาท่านประธานบริษัทโคลเวอร์ (เล่นโดย โกโร่ วง smap)

อะไรพี่แกจะพูดคำคมออกมาได้ทุกตอน ทุกตอน 5555
ดูไปสองตอนก็เริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลงและพัฒนาการของตัวละครเลย
อะกิระเล่นได้ดีนะครับ ดูแล้วก็ไม่รู้สึกว่าติดภาพเดิม ๆ จากละครเรื่องก่อน
สำหรับโกโร่คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก โดยเฉพาะกับบทที่ดูเยือกเย็นท่าทางเหลี่ยมจัดแบบนี้ คงไม่มีใครเหมาะเท่าเขาแล้วล่ะ ฮ่า ฮ่า

คุณ Evil จะทำอามะจังใหม่หมด เป็น BDrip เหรอครับ
โอ้โห เรียกว่า งานซุปเปอร์บิ๊กออฟเดอะเยียร์ เลย ถ้าสำเร็จออกมาจริง ๆ

ยังไงก็เก็บล่ะครับตัวนี้ ไม่ว่าขนาดจะใหญ่ซักแค่ไหน ซื้อฮาร์ดดิสรอไว้เลย
และผมคิดว่า น่าจะมีแฟนพันธ์แท้อามะจังหลายคน ที่อยากเก็บตัวใหญ่บิ้กเบิ้มนี้ด้วย
(แน่ ๆ ก็มีคุณ Min8 และคุณเพื่อน bradbrad ของผม สองคนล่ะ)

เชื่อมั้ยว่า สองคนที่ผมชอบที่สุดในอามะจัง กลับไม่ใช่ โนเน็น เรนะ กับ เคียวโกะ โคอิสุมิ
แต่เป็น คาสึมิ อาริมุระ (อันนี้ทุกคนคงทราบกันอยู่แล้ว) กับ ฮิโรโกะ ยากุชิมารุ
โดยเฉพาะคุณฮิโรโกะ ผมฟังเพลงเธอมาตั้งแต่เด็ก ๆ เป็นไอดอลในใจมาหลายสิบปี
เดี๋ยวจะเอ็นโค๊ดแล้วอัพให้ช่วยทดสอบไฟล์ดีไหมครับ

lin2yi

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #26 on: September 18, 2015, 10:22:24 PM »
แวะมาคุยดึกไปเป่า มาคุยกันถึงตอนแรกของเรื่องนี้กันค่ะ
ดูตอนแรก แล้วชอบตัวละครอยู่ตัวนึง แหม น่าร้ากกกก

มายืนจ้องหน้าอิเคกามิแล้วเห่าใส่เหมือนรู้ว่า "นายน่ะ...มาโกยผลประโยชน์สินะ"

อิเคกามิตอนแรกนี่มาดมั่นฝุดๆ ดูแล้วหมั่นไส้เนาะ

« Last Edit: September 18, 2015, 11:06:31 PM by lin2yi »

kreng0957

• Newbie
  • *
« Reply #27 on: September 30, 2015, 08:50:25 PM »
แวะเข้ามาทักทายกันก่อน ให้รู้ว่าจะไปไหนก็จะตามกันไปค่ะ

nologo

• Fansubber
« Reply #28 on: September 30, 2015, 09:07:17 PM »
ตอน 5 ขออภัยอย่างแรงนะครับ

คุณ lin2yi แปลเสร็จนานแล้ว ส่งมาคิวซีได้อาทิตย์กว่าแล้วมั้ง

แต่ผมติดงานหลวงงานราษฏร์ บวกกับอู้งานด้วยแหละ เลยยังไม่เสร็จซักที

แต่รับปากได้ว่า พบกับตอน 5 เร็ว ๆ นี้แน่นอนครับ

เป็นตอนที่สนุกมาก และน่ารักมาก ๆ

ZarTanZ

• Newbie
  • *
« Reply #29 on: October 01, 2015, 03:33:16 AM »
ขอบคุณครับ สำหรับ ซีรีส์ ดีๆ ;)