News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ  (Read 10486 times)

โนะโกะซัง

• DramaJo Senior
    • View Profile
Re: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ
« Reply #15 on: September 12, 2015, 01:02:32 PM »
ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่เห็นบ้านหลังนี้เกิดขึ้น ได้คุยกับคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน มีความสุขมากครับ ชื่อนัทครับ ในเฟสก็ โนะโกะ ซัง

ถ้าถามว่าชอบเรื่องไหนที่สุดตอบยากมากครับต้องยอมรับว่า ซีรี่ย์ญี่ปุ่น มันมีข้อดีเเละจุดขายในตัวมันเอง บางทีความเเตกต่าง อาจอยู่ที่ความประทับใจในเรื่องนั่นๆของเเต่ละคนครับ ยกตัวอย่างที่ชอบก็มากๆก็ soredemo ,Mother ,Bara no nai hanaya ,Orange Days ,One Litre of Tears ส่วนหนังก็ love letter, All about lily chou chou ,nada sou sou, Star Watching Dog
เอาป็นว่าประทับใจที่สุดดีกว่าครับ The Sun Shines Forever (ตะวันไม่ลับฟ้า) ความอบอุ่นจากคนที่ไห้กำเนิด เปรียบดั่ง ตะวันที่ไม่เคยจะลับขอบฟ้า มันนำพาความเศร้าที่จบดิ่ง เเละ ความอบอุ่นทีซึมลึก ส่งผ่านไห้คนที่ดูได้จริงครับ เสียนํ้าตาเยอะมากที่สุดเท่าที่จำได้เลยครับกับเรื่องนี้ สุดประทับใจจริงๆ

จบเท่านี้ละครับเดี๋ยวไม่ทันหน้าเเรก(ฮา)

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
Re: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ
« Reply #16 on: September 12, 2015, 01:04:24 PM »
ชื่อ   ครับ

รู้จักเวบนี้เพราะเป็นคนคิดอยากทำครับ ชีวิตมันเบื่อๆ

ชอบดูแนวอาชีพ หมอ ทนาย นายธนาคาร แล้วก็เรื่องเบาๆอย่าง Amachan เป็นกรณีพิเศษ
เป็นติ่ง Nounen Rena, Sakai Masato, Gakky ครับ

ไม่ค่อยมีอะไรจะบรรยายเท่าไหร่ครับ - -"
« Last Edit: September 23, 2015, 01:13:46 PM by AdminZ_Desu »

jio

• Fansubber
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น
« Reply #17 on: September 12, 2015, 01:07:21 PM »

หัวหน้าหมู่บ้านมาแล้วววววววว
« Last Edit: September 23, 2015, 01:15:08 PM by AdminZ_Desu »
Fanpage : Jio Fansub
Twitter : JioFansub

nologo

• Fansubber
« Reply #18 on: September 12, 2015, 01:13:23 PM »

เดี๋ยวผมจะลองชวนทางเพจ Min8 ว่าเค้าสนใจจะเข้าร่วมที่นี่มั้ย

แอดมินทางนั้น เป็นคนเริ่มแปลภาคบ้านเกิดของ amachan เลย (และเป็นแอดมินเพจโนเน็นด้วย)

ก่อนที่คุณ Evil จะมาสานต่อในภาคโตเกียว
« Last Edit: September 23, 2015, 01:15:24 PM by AdminZ_Desu »

oxy/fs

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #19 on: September 12, 2015, 01:53:22 PM »
เอาบ้าง เอาบ้าง ~

สวัสดีค่ะ ชื่อ มิน นะคะ  ;D
จากเพจ Oxygen Sub บ้านซับหน้าใหม่ น้อยประสบการณ์
รู้จักที่นี่ก็เพราะพี่ซ้ง (Zonk_Desu) มาชักชวนนี่แหละค่ะ

"เอ้า! เห้ย ในเพจพูดครับไม่ใช่เหรอ?"
ขอตอบตรงนี้หน่อยว่า ใช่แล้วครับ เอ้ย! ใช่แล้วค่ะ
คือมีพี่อีกคนคอยช่วยอัพเพจให้ แต่จริงๆเราเป็นคนดูแลทั้งหมดนั่นแหละค่า
ยังไงก็ฝากด้วยนะคะ มือใหม่แบบมากๆ ความรู้น้อยๆเลย
ยังดีที่มีพี่ๆอย่างพี่โก้(nologo) พี่Jio พี่ซ้ง คอยช่วยเหลือ ถามอะไรพี่เค้าช่วยได้หมด ขอบคุณมากฮะ

ส่วนเรื่องที่ชอบนี่ ตอนนี้ขอเป็น Yokoso Wagaya e กับ I'm Home ละกัน
ส่วนใหญ่เน้นดูหนัง กับบ้าดาราซะมากกว่า เราเป็นติ่งไอจังนะคะ (ฮาชิโมโตะ ไอ) 5555

ยินดีที่ได้รู้จักค่า  ;D :D ;)
« Last Edit: September 12, 2015, 02:34:26 PM by oxy/fs »

TonNajaeZ

• Newbie
  • *
« Reply #20 on: September 12, 2015, 02:04:46 PM »
ฮัลโหลๆ ชื่อต้น นะแจ้
ตามมาจาก jio ดีใจมากที่จะได้มีที่สิงเพิ่ม 555
ละครเรื่องที่ชอบบที่สุดหรอ เยอะมากเลย 5555 แต่ถ้าหนังละก็น่าจะเป็น Confession แหละ ดูจบแล้วสะใจยังไงบอกไม่ถูก -.-
ซีรีย์เรื่องแรกที่ดู จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้วว แต่ว่าอายาเสะ เป็นนางเอกที่พระเอกเป็นช่างซ่อมแล้วต้องคอยส่องไฟจากโทรศัพท์หากันตอนกลางคืน
ประมาณนี้แหละ หลังจากนั้นก็หลงกลไปซื้อแผ่นปลอมเรื่อง Miss pilot จากตลาดแถวบ้านมา ทำให้ได้รู้ว่าจริงๆเขามีแจกฟรี
หลังจากนั้นก็เลยสิงตามบ้านต่างๆมาตลอด รู้สึกดีใจมากที่จะเอาหลายๆบ้านมารวมกันในที่เดียว จะได้โหลดให้หมดเลย 5555

morena_mon

• Newbie
  • *
« Reply #21 on: September 12, 2015, 02:18:26 PM »
ชื่อ MoN คะ ตามมาจาก Aiolos คร้า
ชอบละครญี่ปุ่นแนวอาชีพคะ แต่บางครั้งก็ดูตามนักแสดงหลักคะ ^_^

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
« Reply #22 on: September 12, 2015, 02:21:58 PM »

เอ้ย ผมชอบคำว่าหัวหน้าหมู่บ้านแฮะ

ขอเปลี่ยนยศ administrator เป็น Hokage เลยละกัน 55555
« Last Edit: September 23, 2015, 01:16:16 PM by AdminZ_Desu »

linetong

• Newbie
  • *
« Reply #23 on: September 12, 2015, 02:32:56 PM »
สวัสดีค่ะทุกๆ คน

ชื่อ โมเม ค่ะ ตามมาจากเพจของคุณ Pondloso ค่ะ
ที่เข้าบ่อยคือเฟสกับพันทิปนี่ล่ะค่ะ (ถึงขนาดเซฟลิ้งค์ของเพจแฟนซับทุกเพจเก็บไว้เป็นโฟลเดอร์เลย)
เรื่องแรกที่ดู (แบบ soundtrack) ตอนประมาณอายุ 15 ค่ะ แต่ถ้ารวมแบบพากษ์ไทยด้วยนี่ อยู่กับซีรี่ย์ญี่ปุ่นมาตั้งแต่เล็กๆ เลย
เริ่มแรกที่ดูเรื่มจากการตามผู้ชายค่ะ 55 หลังจากนั้นก็ค่อยๆ เปลี่ยนความสนใจมาดูที่เนื้อเรื่องเป็นหลักค่ะ (แต่ยังตามผู้ชายอยู่นะคะ ฮิฮิ)
เรื่องที่ชอบที่สุดมีเยอะมากกกกกก เพราะแต่ละเรื่องมีแนวที่ต่างกัน และได้ข้อคิดดีๆ ต่างกัน เช่น Walk my way, Change, Hero, U-Mechan Sensei, Ataru, Bambino, Zeni no Sensou และอื่นๆ อีกมากมาย
ตอนนี้ที่สนใจอยากดูล้วนเป็นหนังที่ยังไม่มีใครแปลและอยากให้มีคนแปลด้วยค่ะ (>_<) ย้ายมาที่นี่ก็หวังว่าจะได้สมหวังกับเขาบ้างค่ะ
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทุกบ้านแฟนซับนะคะ จะคอยติดตามผลงานทุกเรื่อง แปลเรื่องไหนมาดูหมด 55
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^O^

za_lls

• Newbie
  • *
« Reply #24 on: September 12, 2015, 03:14:24 PM »
สวัสดีค่า  ชื่อซายค่า
ติดตามมาจาก FB JIO ค่ะ

ถามถึงซีรีย์ที่ชอบที่สุด จริงๆมีหลายเรื่อง แต่ยอดดวงใจ (5555 ศัพท์โบราณไป๊)ยกให้เรื่อง
Yamada Tarou Monogatari ที่นิโนะซังเล่นเมื่อปีปู๊นนนค่ะ  (นานมาก บอกอายุเลอ)
ส่วนตัวชอบดูซีรีย์ครอบครัว ละครหมอ รวมถึงละครประปรายของเด็กๆค่ายจอนนี่ซังค่า  ;D

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า

oNanZao

• Newbie
  • *
« Reply #25 on: September 12, 2015, 03:17:34 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อแนนคะ  ตามมาจากเพจ jio ค่ะ

ซีรี่ย์ที่ชอบที่สุดนี่มีหลายเรื่องเลยค่ะ  แต่ติดตามซีรี่ย์ที่ "ยามะพี" เล่นทุกเรื่องเลย ;D ;D

ยังไงก้อฝากตัวด้วยนะคะ

maruko_313

• Newbie
  • *
« Reply #26 on: September 12, 2015, 03:27:42 PM »
สวัสดีค่ะ
ชื่อ มิ้วค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
ตามมาจาก
Aiolos Fansub
ฝากตัวด้วยนะคะ

ple47

• Newbie
  • *
« Reply #27 on: September 12, 2015, 03:35:40 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อเปิ้ลค่ะ ตามมาจาก Jdramath ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ฝากตัวด้วยคนค่ะ

JOLOONA

• Newbie
  • *
« Reply #28 on: September 12, 2015, 03:52:43 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อ jo ค่ะ ตามมาจาก JdramaTH ค่ะ
ชิบละครแนวหมอ กับสืบสวนค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จัก และ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

APTX4869

• ลูกบ้านผู้ซุ่มเงียบ =w=
  • Newbie
  • *
  • JUMPing to my dream~
« Reply #29 on: September 12, 2015, 03:55:53 PM »
สวัสดีดีทุกคน~ เรียกเราว่า เมฆ แล้วกันเนอะ (จริงๆเป็นพวกซุ่มเงียบ)
เพิ่งเห็นเว็บนี้จากเพจ JIO เลยกดลิงค์ตามมา

เราชอบญี่ปุ่นเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ประมาณปี 2011-2012 ตอนนั้นว่างมาก
แล้วก็จำได้ว่าเคยดูโคนันภาคคนแสดงมา ก็เลยลองหาซีรี่ส์แนวสืบสวนๆดู
ถ้าจำไม่ผิด ซีรี่ส์ญี่ปุ่น 3 เรื่องแรกที่ดูคือ Tantei Gakuen Q, Puzzel (2008) และ Bloody Monday
แล้วเราก็พบว่าเราได้เสียน้ำตาให้กับซีรี่ส์แนวสืบสวน!! ตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มสนใจซีรี่ส์ญี่ปุ่น

ตอนที่ได้ดูซีรี่ส์ญี่ปุ่นมันแบบ โอ้วพระเจ้า! เหมือนได้เปิดโลกใหม่!
คือมันมีให้เราได้เลือกเสพหลายแนวมาก แถมมีอะไรสอดแทรกเข้ามาให้เราได้คิดอยู่ตลอด
โดยเฉพาะเรื่องคุณค่าของแต่ละชีวิต ความสำคัญของการมีชีวิตอยู่ บางเรื่องก็เพิ่มกำลังใจให้กับเราได้ด้วย
อยากเมาท์มอยกับเพื่อนนะ แต่เพื่อนไม่เข้าใจ เพื่อนไม่ได้ชอบญี่ปุ่น #น้อยใจแรง T^T

ซีรีส์ที่ชอบที่สุดหรอ ... ตอบยากอ่ะ ชอบหลายเรื่องเลย เท่าๆกัน 55555
แต่ขอเลือกนักสืบคิวแล้วกัน เพราะเป็นเรื่องที่ทำให้เราเริ่มสนใจซีรี่ส์ญี่ปุ่น แล้วก็ทำให้เราได้พบกับคนในรูป avatar -///-
ซีรี่ส์ที่เราดูจะเน้นไปทางสืบสวน ลึกลับ ตำรวจไรงี้ซะส่วนใหญ่ ถ้าเป็นแนวอื่นก็ขึ้นอยู่กับเนื้อเรื่อง
หรือถ้าเรื่องไหนที่มีดาราที่เรารู้จักเล่นก็จะลองดูก่อน ถ้าโอเคก็ดูยาว -w-

สุดท้ายยยย ขอบคุณทุกบ้านทุกเพจนะคะที่ทำซับไทยซีรี่ส์ญี่ปุ่นให้เราได้ดูกัน
แล้วก็ขอบคุณนะคะที่เปิดบ้านหลังนี้ขึ้นมาด้วย ^^
ปล.กำลังงงๆกับเว็บ ไม่ได้เล่นเว็บบอร์ดมานานมาก ถ้าเกิดจิ้มอะไรผิดพลาดไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ m(_ _)m