News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ  (Read 12472 times)

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
  • DramaJo Senior
    • View Profile
Re: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ
« Reply #15 on: September 12, 2015, 01:04:24 PM »
ชื่อ   ครับ

รู้จักเวบนี้เพราะเป็นคนคิดอยากทำครับ ชีวิตมันเบื่อๆ

ชอบดูแนวอาชีพ หมอ ทนาย นายธนาคาร แล้วก็เรื่องเบาๆอย่าง Amachan เป็นกรณีพิเศษ
เป็นติ่ง Nounen Rena, Sakai Masato, Gakky ครับ

ไม่ค่อยมีอะไรจะบรรยายเท่าไหร่ครับ - -"
« Last Edit: September 23, 2015, 01:13:46 PM by AdminZ_Desu »

jio

• Fansubber
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น
Re: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ
« Reply #16 on: September 12, 2015, 01:07:21 PM »

หัวหน้าหมู่บ้านมาแล้วววววววว
« Last Edit: September 23, 2015, 01:15:08 PM by AdminZ_Desu »
Fanpage : Jio Fansub
Twitter : JioFansub

nologo

• Fansubber
« Reply #17 on: September 12, 2015, 01:13:23 PM »

เดี๋ยวผมจะลองชวนทางเพจ Min8 ว่าเค้าสนใจจะเข้าร่วมที่นี่มั้ย

แอดมินทางนั้น เป็นคนเริ่มแปลภาคบ้านเกิดของ amachan เลย (และเป็นแอดมินเพจโนเน็นด้วย)

ก่อนที่คุณ Evil จะมาสานต่อในภาคโตเกียว
« Last Edit: September 23, 2015, 01:15:24 PM by AdminZ_Desu »

oxy/fs

• Fansubber
  • Newbie
« Reply #18 on: September 12, 2015, 01:53:22 PM »
เอาบ้าง เอาบ้าง ~

สวัสดีค่ะ ชื่อ มิน นะคะ  ;D
จากเพจ Oxygen Sub บ้านซับหน้าใหม่ น้อยประสบการณ์
รู้จักที่นี่ก็เพราะพี่ซ้ง (Zonk_Desu) มาชักชวนนี่แหละค่ะ

"เอ้า! เห้ย ในเพจพูดครับไม่ใช่เหรอ?"
ขอตอบตรงนี้หน่อยว่า ใช่แล้วครับ เอ้ย! ใช่แล้วค่ะ
คือมีพี่อีกคนคอยช่วยอัพเพจให้ แต่จริงๆเราเป็นคนดูแลทั้งหมดนั่นแหละค่า
ยังไงก็ฝากด้วยนะคะ มือใหม่แบบมากๆ ความรู้น้อยๆเลย
ยังดีที่มีพี่ๆอย่างพี่โก้(nologo) พี่Jio พี่ซ้ง คอยช่วยเหลือ ถามอะไรพี่เค้าช่วยได้หมด ขอบคุณมากฮะ

ส่วนเรื่องที่ชอบนี่ ตอนนี้ขอเป็น Yokoso Wagaya e กับ I'm Home ละกัน
ส่วนใหญ่เน้นดูหนัง กับบ้าดาราซะมากกว่า เราเป็นติ่งไอจังนะคะ (ฮาชิโมโตะ ไอ) 5555

ยินดีที่ได้รู้จักค่า  ;D :D ;)
« Last Edit: September 12, 2015, 02:34:26 PM by oxy/fs »

TonNajaeZ

• Newbie
  • *
« Reply #19 on: September 12, 2015, 02:04:46 PM »
ฮัลโหลๆ ชื่อต้น นะแจ้
ตามมาจาก jio ดีใจมากที่จะได้มีที่สิงเพิ่ม 555
ละครเรื่องที่ชอบบที่สุดหรอ เยอะมากเลย 5555 แต่ถ้าหนังละก็น่าจะเป็น Confession แหละ ดูจบแล้วสะใจยังไงบอกไม่ถูก -.-
ซีรีย์เรื่องแรกที่ดู จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้วว แต่ว่าอายาเสะ เป็นนางเอกที่พระเอกเป็นช่างซ่อมแล้วต้องคอยส่องไฟจากโทรศัพท์หากันตอนกลางคืน
ประมาณนี้แหละ หลังจากนั้นก็หลงกลไปซื้อแผ่นปลอมเรื่อง Miss pilot จากตลาดแถวบ้านมา ทำให้ได้รู้ว่าจริงๆเขามีแจกฟรี
หลังจากนั้นก็เลยสิงตามบ้านต่างๆมาตลอด รู้สึกดีใจมากที่จะเอาหลายๆบ้านมารวมกันในที่เดียว จะได้โหลดให้หมดเลย 5555

morena_mon

• Newbie
  • *
« Reply #20 on: September 12, 2015, 02:18:26 PM »
ชื่อ MoN คะ ตามมาจาก Aiolos คร้า
ชอบละครญี่ปุ่นแนวอาชีพคะ แต่บางครั้งก็ดูตามนักแสดงหลักคะ ^_^

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
« Reply #21 on: September 12, 2015, 02:21:58 PM »

เอ้ย ผมชอบคำว่าหัวหน้าหมู่บ้านแฮะ

ขอเปลี่ยนยศ administrator เป็น Hokage เลยละกัน 55555
« Last Edit: September 23, 2015, 01:16:16 PM by AdminZ_Desu »

linetong

• Newbie
  • *
« Reply #22 on: September 12, 2015, 02:32:56 PM »
สวัสดีค่ะทุกๆ คน

ชื่อ โมเม ค่ะ ตามมาจากเพจของคุณ Pondloso ค่ะ
ที่เข้าบ่อยคือเฟสกับพันทิปนี่ล่ะค่ะ (ถึงขนาดเซฟลิ้งค์ของเพจแฟนซับทุกเพจเก็บไว้เป็นโฟลเดอร์เลย)
เรื่องแรกที่ดู (แบบ soundtrack) ตอนประมาณอายุ 15 ค่ะ แต่ถ้ารวมแบบพากษ์ไทยด้วยนี่ อยู่กับซีรี่ย์ญี่ปุ่นมาตั้งแต่เล็กๆ เลย
เริ่มแรกที่ดูเรื่มจากการตามผู้ชายค่ะ 55 หลังจากนั้นก็ค่อยๆ เปลี่ยนความสนใจมาดูที่เนื้อเรื่องเป็นหลักค่ะ (แต่ยังตามผู้ชายอยู่นะคะ ฮิฮิ)
เรื่องที่ชอบที่สุดมีเยอะมากกกกกก เพราะแต่ละเรื่องมีแนวที่ต่างกัน และได้ข้อคิดดีๆ ต่างกัน เช่น Walk my way, Change, Hero, U-Mechan Sensei, Ataru, Bambino, Zeni no Sensou และอื่นๆ อีกมากมาย
ตอนนี้ที่สนใจอยากดูล้วนเป็นหนังที่ยังไม่มีใครแปลและอยากให้มีคนแปลด้วยค่ะ (>_<) ย้ายมาที่นี่ก็หวังว่าจะได้สมหวังกับเขาบ้างค่ะ
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทุกบ้านแฟนซับนะคะ จะคอยติดตามผลงานทุกเรื่อง แปลเรื่องไหนมาดูหมด 55
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^O^

za_lls

• Newbie
  • *
« Reply #23 on: September 12, 2015, 03:14:24 PM »
สวัสดีค่า  ชื่อซายค่า
ติดตามมาจาก FB JIO ค่ะ

ถามถึงซีรีย์ที่ชอบที่สุด จริงๆมีหลายเรื่อง แต่ยอดดวงใจ (5555 ศัพท์โบราณไป๊)ยกให้เรื่อง
Yamada Tarou Monogatari ที่นิโนะซังเล่นเมื่อปีปู๊นนนค่ะ  (นานมาก บอกอายุเลอ)
ส่วนตัวชอบดูซีรีย์ครอบครัว ละครหมอ รวมถึงละครประปรายของเด็กๆค่ายจอนนี่ซังค่า  ;D

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า

oNanZao

• Newbie
  • *
« Reply #24 on: September 12, 2015, 03:17:34 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อแนนคะ  ตามมาจากเพจ jio ค่ะ

ซีรี่ย์ที่ชอบที่สุดนี่มีหลายเรื่องเลยค่ะ  แต่ติดตามซีรี่ย์ที่ "ยามะพี" เล่นทุกเรื่องเลย ;D ;D

ยังไงก้อฝากตัวด้วยนะคะ

maruko_313

• Newbie
  • *
« Reply #25 on: September 12, 2015, 03:27:42 PM »
สวัสดีค่ะ
ชื่อ มิ้วค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
ตามมาจาก
Aiolos Fansub
ฝากตัวด้วยนะคะ

ple47

• Newbie
  • *
« Reply #26 on: September 12, 2015, 03:35:40 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อเปิ้ลค่ะ ตามมาจาก Jdramath ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ฝากตัวด้วยคนค่ะ

JOLOONA

• Newbie
  • *
« Reply #27 on: September 12, 2015, 03:52:43 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อ jo ค่ะ ตามมาจาก JdramaTH ค่ะ
ชิบละครแนวหมอ กับสืบสวนค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จัก และ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

APTX4869

• ลูกบ้านผู้ซุ่มเงียบ =w=
  • Newbie
  • *
  • JUMPing to my dream~
« Reply #28 on: September 12, 2015, 03:55:53 PM »
สวัสดีดีทุกคน~ เรียกเราว่า เมฆ แล้วกันเนอะ (จริงๆเป็นพวกซุ่มเงียบ)
เพิ่งเห็นเว็บนี้จากเพจ JIO เลยกดลิงค์ตามมา

เราชอบญี่ปุ่นเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ประมาณปี 2011-2012 ตอนนั้นว่างมาก
แล้วก็จำได้ว่าเคยดูโคนันภาคคนแสดงมา ก็เลยลองหาซีรี่ส์แนวสืบสวนๆดู
ถ้าจำไม่ผิด ซีรี่ส์ญี่ปุ่น 3 เรื่องแรกที่ดูคือ Tantei Gakuen Q, Puzzel (2008) และ Bloody Monday
แล้วเราก็พบว่าเราได้เสียน้ำตาให้กับซีรี่ส์แนวสืบสวน!! ตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มสนใจซีรี่ส์ญี่ปุ่น

ตอนที่ได้ดูซีรี่ส์ญี่ปุ่นมันแบบ โอ้วพระเจ้า! เหมือนได้เปิดโลกใหม่!
คือมันมีให้เราได้เลือกเสพหลายแนวมาก แถมมีอะไรสอดแทรกเข้ามาให้เราได้คิดอยู่ตลอด
โดยเฉพาะเรื่องคุณค่าของแต่ละชีวิต ความสำคัญของการมีชีวิตอยู่ บางเรื่องก็เพิ่มกำลังใจให้กับเราได้ด้วย
อยากเมาท์มอยกับเพื่อนนะ แต่เพื่อนไม่เข้าใจ เพื่อนไม่ได้ชอบญี่ปุ่น #น้อยใจแรง T^T

ซีรีส์ที่ชอบที่สุดหรอ ... ตอบยากอ่ะ ชอบหลายเรื่องเลย เท่าๆกัน 55555
แต่ขอเลือกนักสืบคิวแล้วกัน เพราะเป็นเรื่องที่ทำให้เราเริ่มสนใจซีรี่ส์ญี่ปุ่น แล้วก็ทำให้เราได้พบกับคนในรูป avatar -///-
ซีรี่ส์ที่เราดูจะเน้นไปทางสืบสวน ลึกลับ ตำรวจไรงี้ซะส่วนใหญ่ ถ้าเป็นแนวอื่นก็ขึ้นอยู่กับเนื้อเรื่อง
หรือถ้าเรื่องไหนที่มีดาราที่เรารู้จักเล่นก็จะลองดูก่อน ถ้าโอเคก็ดูยาว -w-

สุดท้ายยยย ขอบคุณทุกบ้านทุกเพจนะคะที่ทำซับไทยซีรี่ส์ญี่ปุ่นให้เราได้ดูกัน
แล้วก็ขอบคุณนะคะที่เปิดบ้านหลังนี้ขึ้นมาด้วย ^^
ปล.กำลังงงๆกับเว็บ ไม่ได้เล่นเว็บบอร์ดมานานมาก ถ้าเกิดจิ้มอะไรผิดพลาดไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ m(_ _)m

heavypony

• Newbie
  • *
« Reply #29 on: September 12, 2015, 04:23:42 PM »
ชื่อ ฟอร์ซ ครับ มาจากพันทิป  ;D
ซีรี่ย์ที่ชอมีหลายเรื่อง ส่วนใหญ่จะชอบแนวเครียด ๆ ครับ 55
ยินดีที่ได้รู้จักครับ