News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ  (Read 11790 times)

heavypony

• Newbie
  • *
    • View Profile
Re: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ
« Reply #30 on: September 12, 2015, 04:23:42 PM »
ชื่อ ฟอร์ซ ครับ มาจากพันทิป  ;D
ซีรี่ย์ที่ชอมีหลายเรื่อง ส่วนใหญ่จะชอบแนวเครียด ๆ ครับ 55
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

mercury_muk

• Newbie
  • *
Re: เอ้าา แนะนำตัวกันหน่อยครับ
« Reply #31 on: September 12, 2015, 04:44:47 PM »
ชื่อมุกค่า  ตามมาจากพันทิปจ้า

ส่วนตัวชอบซีรีย์แนวสืบสวนค่ะ โดยเฉพาะถ้าจบเป็นตอนๆ จะชอบมาก เลยถูกชะตากับซีรีย์ญี่ปุ่นแนวสืบสวนเป็นพิเศษ
แนวอื่นๆก็ดูได้ค่ะ แต่ชอบเรื่องที่จบในตอนอยู่ดี พอไปดูซีรีย์เกาหลีกับจีนแล้ว ส่วนใหญ่ประมาณ95% จะดูไม่จบ
เพราะมันยาวแล้วไม่จบในตอน เลยดูไม่ค่อยจบ ถึงจะสนุกแต่ก็ดูไม่จบอยู่ดี
« Last Edit: September 12, 2015, 04:46:31 PM by mercury_muk »

poa123

• Newbie
  • *
« Reply #32 on: September 12, 2015, 05:56:01 PM »
ชื่อ ป้อ ครับ
ตามมาจากบ้านแฟนซับบ้านไหนจำไม่ได้ละ  เห็นแชร์กันทุกบ้านเลย 55
ละครที่ชอบที่สุดเลือกไม่ถูก  แต่ชอบละครแนวอาชีพเป็นพิเศษ

หวังว่าหมู่บ้านนี้จะเติบโตและอยู่ไปกันไปนานๆนะครับ  ;)

Anmitsu

• Newbie
  • *
« Reply #33 on: September 12, 2015, 06:36:00 PM »
สวัสดีค่ะ
ชื่อ เมษ์ ตามมาจาก Jdramath
ละครที่ชอบที่สุด ไม่มีค่ะ เพราะชอบเยอะมากเลือกไม่ถูก
เลือกเรื่องที่ทำให้กลับมาตามละครญี่ปุ่นอีกครั้งคือ Around 40 ละกัน
สิงสถิต พันทิป และอยู่ตามบ้านแฟนซับและแฟนคลับหลายบ้าน
ดีใจที่มีเวบนี้ นึกถึงบ้านไร่เลยเลยใช้ชื่อเดิมที่เคยใช้ที่บ้านไร่ ^^

kawano

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #34 on: September 12, 2015, 07:06:36 PM »
สวัสดึครับ
ตามาจาก คุณ Pondloso ครับ
เริ่มดูเรี่องแรกนี่น่าจะ kekkon dekinai otoko, orange day แล้วก็ตามทาคุยะ อีกหลายเรื่อง
รู้ตัวอีกทีก็ติดซี่รี่ย์ญี่ปุ่นซะแล้ว

zaiseefa

• Newbie
  • *
« Reply #35 on: September 12, 2015, 07:10:39 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อบีค่ะ มาจากพันทิป
ดาราที่ชอบหลักๆไม่มีค่ะ รักทุกคน ^^"
แนวที่ชอบคือ สืบสวนสอบสวน ฆาตกรรม แล้วก็ Liveaction ค่ะ

OmKun

• Newbie
  • *
« Reply #36 on: September 12, 2015, 07:58:11 PM »
สวัสดีครับ ชื่อโอมครับ ตามมาจากพันทิป
ดูได้ทุกแนว แล้วแต่อารมณ์ครับ ติดตามละครญี่ปุ่นตั้งแต่ยุคไอทีวี บีชบอย นู่นนนเลย ตามดูเรื่อยมา จนถึงปัจจุบัน
เรื่องที่ดูอยู่ กำลังย้อนเวลากลับไปดู over time ต่อเวลารัก ครับ กับเรื่อง  Fuben na Benriya ที่โอคาดะคุงเล่น ฮามาก
เรื่องที่ชอบ มีเยอะมากๆเลย Hana Kimi / Long Vacation / ร้อยฝันพันดาวชาวธนู / Yuube No Curry Ashita No Pan / Nobuta Wo Produce / Umechan Sensei / 35-Sai No Koukousei / Beach Boys / Boss / Mr.Brain ประมาณนี้ครับ

เรื่องแฟนคลับ ผมเมนจุนเปย์ฮะ แต่ก็ติ่งดาราชายอีกหลายๆคน

Chocolateto

• Shinsengumi
  • Newbie
« Reply #37 on: September 12, 2015, 08:05:57 PM »
ชื่อ : มิ้ว ค่ะ
รู้จัก Dramajo ได้อย่างไร : ตามมาจากเพจ JIO ค่ะ
ชอบละครญี่ปุ่นเรื่องไหนที่สุด : ยากจังเลย เลือกไม่ถูกจริงๆค่ะ ขอตอบเป็น Mr. Brain แล้วกัน..
ชอบแนวสืบสวนสอบสวนค่ะ แต่แนวอื่นๆก็ดูได้ อย่างฮันซาว่านี่ก็มันส์มากก ลุ้นระทึกจริงๆ
N no tameni เรื่องนี้ดูด้วยความบังเอิญ ก็ติดงอมแงม

ขอบคุณที่มี Community นี้ขึ้นมานะคะ ^^
ละครที่ดูค้างไว้ช่วงนี้

alice19

• Newbie
  • *
« Reply #38 on: September 12, 2015, 08:35:55 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อแพรวค่ะ ตามมาจาก JdramaTH
เป็นแฟนคลับญี่ปุ่นมาตั้งแต่สมัยยังมี J-Spy เลยค่ะ แก่จุง 555
ซีรีย์ญี่ปุ่นที่ชอบมีหลายเรื่องมากค่ะ แต่ที่ชอบมากที่สุดคงเป็นเรื่อง Orange Days ที่ซาโตชิกับโคจังเล่น
เป็นเรื่องที่ให้แง่คิดที่ดี และ ให้กำลังใจมากๆค่ะ ใครที่ยังไม่เคยดู อย่าลืมหามาดูกันนะคะ ^^

ยังไงก็ต้องขอบคุณที่ตั้งเว็บบอร์ดนี้ขึ้นมาเพื่อคนรักซีรีย์ญี่ปุ่นนะคะ
และรวมถึงต้องขอบคุณเพจแฟนซับทุกๆเพจทุกๆบ้าน ที่เสียเวลาส่วนตัวมาแปลซับให้พวกเราได้ดูกันด้วยค่ะ
ถ้าไม่ได้พวกคุณ พวกเราก็คงยากที่ได้ดูซีรีย์ญี่ปุ่น ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ^^

ไม่ว่าจะผ่านไปนานแค่ไหน ก็ยังคงรักและติดตามญีปุ่นเหมือนเดิมค่ะ

ทุกคนนน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ!

Pammi

• Newbie
  • *
    • Girls Play Games
« Reply #39 on: September 12, 2015, 08:44:20 PM »
ชื่อแป๋มค่ะ ตามมาจากบ้าน Jdrama-th
เพิ่งเริ่มติดตามซีรี่ย์และหนังญี่ปุ่นเมื่อปีสองปีมานี้เองค่ะ
มีหลายเรื่องที่ชอบ เอาเรื่องแรกสุดที่ดูแล้วทำให้เริ่มเข้าสายนี้เลยก็คือ Hana Kimi ค่ะ ติดใจบทบาทของอิคุตะ โทมะมาก จะฮา+น่ารักไปไหน
หลังจากนั้นก็เริ่มหาซีรี่ย์สนุกๆดูมาตลอดค่ะ

โดยส่วนตัวจะชอบแนวคอเมดี้ สืบสวน หรือแอคชั่นอะไรทำนองนั้นค่ะ แต่แนวดราม่า,อบอุ่นหัวใจก็พอดูได้บ้าง อิอิ
(แล้วหลายเรื่องก็มักจะหาดูเพราะนักแสดงด้วย ฮ่าๆๆ  ;D)

dragondarkon

• Newbie
  • *
« Reply #40 on: September 12, 2015, 08:53:13 PM »
สวัสดีครับผมชื่อเติ้ลนะครับ ปกติอยู่สายอนิเมแต่พึ่งเริ่มดูซีรี่ย์ได้ไม่นาน ฝากตัวด้วยครับ

Jah140

• Newbie
  • *
« Reply #41 on: September 12, 2015, 09:08:46 PM »
สวัสดีดีค่ะ ชื่อ จ๋า
ตามมาจาก  คุณ Pondloso ค่ะ

เริ่มติดตามซีรีย์ญี่ปุ่นมาก็จะ 10 ปี ชอบดูสไตล์เกี่ยวกับอาชีพการทำงาน แล้วก็แนวย้อนยุค ประวัติศาสตร์
ช่วงหลังๆนี้ดีใจมากค่ะที่มีคนทำซับไทยซีรีย์ญี่ปุ่นกันมากขึ้น เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ทำซับเลยค่ะ

MeawNeko

• Newbie
  • *
« Reply #42 on: September 12, 2015, 09:54:20 PM »
สวัสดีค่ะ ชื่อ ดา ค่ะ รู้จัก Dramajo จาก JIO Fansub ชอบละครญี่ปุ่นเรื่องไหนที่สุด หนึ่งเรื่องที่ประทับใจที่สุด ของเราก็คงไม่พ้น 1 litre of tears จริงๆ ก็ชอบเกลือบทุกเรื่องที่ดูมาทั้งหมด ต่อไปก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ    ;)

toongirl

• Newbie
  • *
« Reply #43 on: September 12, 2015, 10:27:58 PM »
สวัสดีค่ะ ตามมาจากเพจค่ายซับAiolosค่ะ

เรียกเราตามชื่อไอดีเลยค่ะ ตูนเกิร์ล

ซีรี่ส์ที่ชอบมากคือ โนดาเมะค่ะ ^^

ชอบซีรี่ส์ญี่ปุ่นหลายเรื่องค่ะ แนวของกินนี่ชอบมากๆ ชอบแนวท่ีได้แรงบันดาลใจ ทาคุยะ คิมุระนี่หลายเรื่องเลยที่ชอบ

สืบสวนก็ชอบ ออกแนวความรู้ ตลกๆแบบ legal highก็ชอบมาก ชอบงักกี้จากเรื่องนี้เลยค่ะ หนังที่ชอบก็be with youค่ะ

ฝากตัวด้วยนะคะ

model960815

• Newbie
  • *
« Reply #44 on: September 12, 2015, 10:30:49 PM »
สวัสดีค่า ชื่อโมเดลค่ะะ ! ตามมาจากเพจ JIO FANSUB ค่าาาา
ซีรีย์ญี่ปุ่นที่ชอบมากที่สุข : MR.Brain ค่ะะ ชอบแนวอนาคตหน่อยๆกับแนวสอบสวนด้วยค่ะ >//<
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะะะ