News

ขอเรียนเชิญมาใช้ Facebook group ในการสนทนาแทนนะครับ
https://www.facebook.com/groups/dramajo/

Author Topic: DEATH NOTE (completed)  (Read 20042 times)

jio

• Moderator
  • DramaJo Senior
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น
    • View Profile
DEATH NOTE (completed)
« on: September 12, 2015, 11:51:14 AM »
DEATH NOTE

เรื่องย่อ
ยางามิ ไลท์ นักศึกษาธรรมดาๆ คนหนึ่งเก็บโน้ตปริศนาได้ ซึ่งเมื่ออ่านวิธีใช้ก็พบว่ามันคือเดธโน้ตที่ไม่ว่าจะเขียนชื่อใครลงไป คนนั้นต้องตาย
ไลท์จึงตัดสินใจที่จะใช้เดธโน้ตในการกวาดล้างเหล่าอาชญากร เพื่อนำสันติสุขคืนมาให้แก่โลกอีกครั้ง ในนามของคิระ
จากคดีการเสียชีวิตปริศนาของอาชญากรจำนวนมาก ทางตำรวจสากลจึงได้ส่งตัวแอล ยอดนักสืบอัจฉริยะมาไขคดีในครั้งนี้ แอล ซึ่งระบุว่าคิระอยู่ในญี่ปุ่น จึงต้องมาร่วมมือกับทีมสืบสวนคดีคิระของญี่ปุ่น โดยมียางามิ โซอิจิโร่เป็นผู้นำ
เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป คิระ หรือ แอล ที่จะเป็นฝ่ายกำชัยกันแน่

ตัวละคร
ยางามิ ไลท์ (รับบทโดย คุโบตะ มาซาทากะ) นักศึกษามหาวิทยาลัยธรรมดาคนหนึ่งที่บังเอิญเก็บเดธโน้ตได้ และด้วยพลังของบันทึก ไลท์จึงตัดสินใจจะใช้มันเพื่อกวาดล้างอาชญากรให้หมดไปจากโลก ชื่นชอบวง Ichigo Berry และอามาเนะ มิสะมาก
แอล (รับบทโดย ยามาซากิ เคนโตะ) นักสืบยอดอัจฉริยะที่ไขคดียากๆ มากแล้วทั่วโลก ในคราวนี้เขาได้รับคำสั่งจากตำรวจสากลให้มาไขคดีคิระร่วมกับทีมสืบสวนในญี่ปุ่น เป็นคนติดขนมหวานเป็นอย่างมาก
อามาเนะ มิสะ (รับบทโดย ซาโนะ ฮินาโกะ) ไอดอลสาวชื่อดังแห่งวง Ichigo Berry ศรัทธาในตัวคิระอย่างสุดหัวใจ เนื่องจากคิระได้พิพากษาฆาตกรที่ฆ่าครอบครัวของเธอ
วาตาริ (รับบทโดย ฮังไค คาซุอะกิ) ผู้ช่วยคนสนิทของแอล
เนียร์ (รับบทโดย ยุคิ มิโอะ) สาวน้อยปริศนาท่าทางอันตราย ที่อยู่ไวมื่เฮาส์เช่นเดียวกับแอล

ทีมสืบสวนคดีคิระ
ยางามิ โซอิจิโร่ (รับบทโดย มัทสึชิเกะ ยุทากะ) พ่อของไลท์ ได้รับมอบหมายจากสำนักงานตำรวจแห่งชาติญี่ปุ่นให้เป็นหัวหน้าทีมสืบสวนคดีคิระ
โดยความร่วมมือของแอล
โมงิ คันโซ (รับบทโดย ซาโต้ จิโร่)
มัทสึดะ โตตะ (รับบทโดย มาเอดะ โกคิ)
ไอซาว่า ชูอิจิ (รับบทโดย ยุเกะ โทโมฮิสะ)
ฮิมุระ อากิโกะ (รับบทโดย เซคิ เมกุมิ)
ผู้หญิงเพียงคนเดียวในกลุ่ม เป็นคนแรกในทีมที่รู้ว่าฆาตกรปริศนาถูกขนานนามว่า "คิระ)
ยมทูต
ลุค ยมทูตที่สิงสู่อยู่ในเดธโน้ตเล่มที่ไลท์เก็บได้ นิสัยกวนๆ ชอบแอปเปิ้ลอย่างรุนแรง
เร็ม ยมทูตที่คอยติดตามมิสะ หลังจากที่เธอผ่านวินาทีเฉียดตายมาได้ ปกติจะนิ่ง ไม่ค่อยพูดมากนัก

ตัวละครอื่นๆ
ยางามิ ซายุ (รับบทโดย ฟุจิวาระ เรโกะ) น้องสาวของไลท์
มิคามิ เทรุ (รับบทโดย โอชินะริ ชูโกะ) ทนายประจำตัวของอามาเนะ มิสะ

*****************************************************************************************************************

Download Here

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
Re: DEATH NOTE
« Reply #1 on: September 12, 2015, 02:50:02 PM »
เดธโน้ตมาเลี้ยววววววว มาเป็น 1080p ด้วย :P

The following users thanked this post: ddt, meesuriya, tarta5135

maruko_313

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: September 12, 2015, 03:49:51 PM »
ขอบคุณมากๆนะคะ

จะได้ดูเรื่องนี้เเล้วว

เป็นกำลังใจให้นะคะ

GogoMineZ

• Watcher
  • Newbie
  • *
  • ละครญี่ปุ่นคือที่สุด
« Reply #3 on: September 12, 2015, 03:58:39 PM »
LIKE  เลยเรื่องนี้
Now watching : Nigeru~[EP06]
Game Playing : DOTA2

jio

• Moderator
« Reply #4 on: September 12, 2015, 04:16:35 PM »
ตอนอื่นๆ จะทยอยปล่อยนะครับ
ไม่นานเดี๋ยวก็ปล่อยในนี้ครบ รอกันหน่อยน้าาา  ;D
Fanpage : Jio Fansub
Twitter : JioFansub

woraya

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: September 12, 2015, 07:14:27 PM »
ขอบคุณมากค่ะ ชอบแบบชัดๆ

ตอนที่ 1 โหลดได้แค่ 1 GB ค่ะ ดูตอนท้ายไม่ได้
« Last Edit: September 12, 2015, 07:41:32 PM by woraya »

jio

• Moderator
« Reply #6 on: September 12, 2015, 08:13:05 PM »
ขอบคุณมากค่ะ ชอบแบบชัดๆ

ตอนที่ 1 โหลดได้แค่ 1 GB ค่ะ ดูตอนท้ายไม่ได้

รับทราบครับ ขอตรวจสอบก่อนนะ

Allenby

• โฮคาเงะ รุ่นที่ 1
  • Administrator
« Reply #7 on: September 13, 2015, 12:16:14 AM »
มีปัญหาครับ เพิ่งจะทราบ เป็นเฉพาะกับไฟล์ใหญ่ๆ ยังไม่แน่ใจว่าไซส์จำกัดอยู่ที่เท่าไหร่

กำลังหาต้นตออยู่ครับ เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ คงต้องรื้อกันยาว

akazzu

• Newbie
  • *
Re: DEATH NOTE (05/11)
« Reply #8 on: September 15, 2015, 03:54:44 PM »
ขอบคุณทีมงานซับค่ะ ในความเหน็ดเหนื่อยเพือความสนุกของพวกเรา (ตามมาจาก จิโร่ อิอิ)

devilboysmith

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #9 on: September 15, 2015, 05:29:54 PM »
เรื่องนี้ตอน cast ตัวละครออกมา ขัดใจผมมากๆครับ (ดูหนังมา 2 รอบ)

แต่พอดูไปเรื่อยๆ คนที่เล่นเป็น ไลท์ เล่นได้จิต โดนใจมากๆ

ยิ่งตอนหลังๆ นี่เล่นดีมากๆ เลยเป็นคนเดียวของซี่รี่ย์นี้ ที่ผมชอบครับ

ส่วนหนูมิสะ ยังไงก็สู้ ที่หนูโทดะ เล่นไว้ไม่ได้เลยครับ แค่อึ๋มกว่าอย่างเดียว 5555

falimm

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: September 15, 2015, 09:11:41 PM »
ขอรับไปดูหน่อยนะคะ
ชอบแอลมากๆ ขอบคุณค่าาา ♥

paween

• Newbie
  • *
Re: DEATH NOTE (06/11)
« Reply #11 on: September 15, 2015, 11:56:45 PM »
ขอบคุณนะครับ

このドラマにてって今までお疲れ様でした 

アプロードのことはありがとうございました 

6TONES_fc

• Fansubber
  • Newbie
Re: DEATH NOTE (07/11)
« Reply #12 on: September 16, 2015, 05:02:21 PM »
ขอบคุณมากค่ะ
ติดตามเรื่องนี้ในเพจทุกตอนเลยค่ะ
ชอบไลท์มากกกก แสดงได้ดีมากจริงๆ
(ตอนหลังๆ ยิ่งชอบมาก โรคจิตเข้าขั้น)

mint_mimimin

• Newbie
  • *
Re: DEATH NOTE (08/11)
« Reply #13 on: September 17, 2015, 11:16:40 AM »
ขอบคุณค่า
สนุกๆๆๆ ชอบๆๆ
ดูแล้วหยุดไม่ได้เลย

jio

• Moderator
Re: DEATH NOTE (10/11)
« Reply #14 on: September 17, 2015, 02:30:32 PM »
ปล่อยในนี้จนไล่ทันในเพจแล้ว ดีใจ