News

ขอเรียนเชิญมาใช้ Facebook group ในการสนทนาแทนนะครับ
https://www.facebook.com/groups/dramajo/

Author Topic: Bijo ka Yajuu  (Read 6363 times)

pondloso

• Moderator
  • Godlike
    • View Profile
Bijo ka Yajuu
« on: September 20, 2015, 10:14:35 PM »

เรื่องย่อ

เรื่องนี้เน้นสนุกแบบมีสาระและความประทับใจ เนื่อเรื่องเกี่ยวกับวงการข่าวโทรทัศน์
ที่แม้จะทํามาหลายปีแล้วก็ยังร่วมสมัยมากๆอยู่ เพราะปัจจุบันก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่
โดยที่นางเอกจะต้องมาช่วยก้อบกู้รายการข่าวที่เรตติ้งก็ลังตกลงเรื่อยๆ โดยมีทีมงาน
ที่ไม่ค่อยจะเต็มหลายๆคนคอยช่วย

นักแสดง

เรื่องนี้นําแสดงโดย
Nanako Matsushima ที่มาในมาดโปรดิวเซอร์สุดสวย(สวยโคตรๆ)
ประกบมาด้วยพระเอกสุดดังอย่าง Masaharu Fukuyama ที่ผมคิดว่าเรื่องนี้
ฟุคุยะมะ แสดงได้ดีที่สุดแล้ว อาจจะเป้นเพราะว่าบทที่ได้รับใกล้เคียงกับนิสัยจริงๆ
ของเขามาก แสดงเรื่องนี้ได้ฮาน่ารักมากๆเลยล่ะ นอกจากนั้นก็ยังมีนักแสดงดังๆอีกหลายคน
ซึ่งผมขี้เกียจพิมพ์ 55

เรื่องนี้เน้นฮาอย่างที่บอก แต่ก็มีสาระและความประทับใจแฝงไปด้วยทุกตอน
สนุกมากๆ ใครที่เคยดูกันมาแล้วคงจะรู้ดีว่าสนุกแค่ไหน เอาเป็นว่าปวดนิ้วแล้ว
เชิญโหลดไปชมกันได้ครับรับรองว่าไม่มีผิดหวัง เรื่องนี้สนุกว่า black president
ที่ผมเพิ่งแปลไปพอสมควรเลยล่ะสําหรับผม

yoohana

• Newbie
  • *
Re: Bijo ka Yajuu
« Reply #1 on: October 10, 2015, 07:37:45 PM »
มาขอรับ ฟุคุยามะซัง กับ นานาโกะจัง ไปดูต่อค่ะ คุณปอนด์

ดูไปถึงตอนสามแล้ว ก็ไม่ได้ดูต่อเลย วันนี้มาขอรับไปดูต่อค่ะ  พระเอกเท่ห์ นางเอกสวย เรื่องนี้

ขอบคุณ pondloso แฟนซับ ที่ทำซับดีๆ หลายเรื่องๆ แบบนี้ด้วยค่ะ 
Can'you see me standing right here.

The following users thanked this post: i_am_monkichi, Yooyee, ancova

passtime001

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: October 14, 2015, 12:06:57 AM »
ขอบคุณมากครับ

wotop555

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: October 14, 2015, 12:15:38 AM »
ขอบคุณมากๆครับ

sissy

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: October 14, 2015, 01:17:42 AM »
เรื่องนี้เคยดูซับอังกฤษไปเมื่อหลายปีมาแล้ว เพราะภาษาเลยทำให้ดูแล้วไม่อินเท่าที่ควร แต่ก็สนุกมากค่ะ
ดีใจที่คุณปอนด์หยิบเรื่องนี้ขึ้นมาทำค่ะ จะได้ดูอีกรอบแบบอินเต็มที่กับสำนวนแปลดีๆของคุณปอนด์ค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะ

hnyhny001

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: October 14, 2015, 05:16:34 AM »

plaboo

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: October 14, 2015, 05:18:20 AM »
ขอบคุณครับ

nosora

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: October 14, 2015, 11:16:26 AM »
ขอบคุณมากจ้า
ตอนจบฟินสักที มัวแต่จ้องตากันมาหลายรอบแล้วว

sandyglass

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: October 14, 2015, 11:57:39 AM »
THANKS YOU SO MUCH

Top_Osamu

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: December 11, 2015, 11:32:07 PM »

lablai1975

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #10 on: December 21, 2015, 03:34:29 PM »
เห็นกระแส beach boy แล้วอดไม่ได้ต้องมาเชียร์เรื่องนี้เลย(เพราะโคตรชอบเรื่องนี้เลย)
เพราะช่วงนั้นฉายลง itv ในเวลาไล่เลี่ยกัน ชื่อ เก่งนัก รักซะเลย (เผื่อใครเคยดู หรือไม่เคยดู)

เรื่องย่อ สถานีโทรทัศน Jtv เกิดวิกฤตการณ์รายการข่าวเรตติ้งตกต่ำที่สุด เลยต้องเรียก producer ทาคามิยะ มาโคโตะ
ที่เป็นตำนานสร้างเรทติ้งชื่อดังจากอเมริกา และขณะเดียวกันก็ได้ย้าย Producer เจ้าปัญหาจากรายการบันเทิงมาประจำหน่วยงานข่าวภาคเย็น
เลยเกิดเป็นเรื่องราวของ producerจอมเฮี้ยบที่จะต้องนำพาลูกทีมอ่อนหัดสร้างเรทติ้งให้สำเร็จได้หรือเปล่า...

เป็นเรื่องที่เวลาเข้าเฟสบุคทีไรต้องตามไปดูเพจคุณปอนด์ก่อนทุกทีเพื่อดูว่าออกอะยัง

Spoiler: show
1 ในหลายตอนที่ชอบ... ทีมของนางเอกเรามักจะไปไม่ทันทำข่าวสำคัญๆ เสมอ ทาคามิยะจอมเฮี้ยบเลยต่อว่าแรงๆกับทีมข่าวคนหนึ่งและขู่จะไล่ออกถ้ายังทำข่าวไม่ทัน ทำให้นักข่าวคนนั้นต้องซื้อกล้องวีดีโอติดตัวเลยทีเดียว ปรากฏว่าเขาได้ไปเจออุบัติเหตุเข้าพอดี เป็นสิ่งก่อสร้างหล่นใส่ช่างที่ทำงานอยู่บาดเจ็บ เขารีบถือกล้องเข้าไปเพื่อทำข่าวทันที ปรากฏว่ามีคนขอความช่วยเหลือจากเขา เนื่องจากแพทย์ฉุกเฉินยังมาไม่ถึง แล้วเขาจะเลือกช่วยคนทีบาดเจ็บที่ไม่รู้จัก...หรือทำข่าวให้สำเร็จไม่งั้นต้องลาออกล่ะ

ทุกๆ ตอนของเรื่องนี้เป็นงานข่าวที่ทำออกมาได้เหมือนยุคปัจจุบันเลย ไม่ว่าจะเป็นข้อคิด การทำงานเป็นทีม หรือเรียกเรทติ้ง แม้แต่ข่าวพวกล้มบอล
เป็นเรื่องที่ควรเก็บไว้ในลิสต์ว่าต้องดูเป็นอย่างแรง พลาดแล้วจะเสียใจ เพราะไม่ใช่แค่ให้ข้อคิด พระ-นางยังดูแล้วยังฟินจริงๆ  :-[

keanozaz

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: March 02, 2016, 01:22:34 AM »
ขอบคุนครับบบ

nana_hachi

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: June 05, 2016, 07:04:50 PM »
เป็นหนังที่สนุกมากเลยค่ะ เข้าใจเลยว่าทำไมถึงเลือกมาแปล ทั้งที่เก่ามากแล้ว

ได้แง่คิดทั้งในการทำงาน ดำเนินชีวิต และตัวละครก็เล่นเก่งกันมากๆ เลยค่ะ เป็นสไตล์ที่ละครญี่ปุ่นสมัยนี้ไม่ค่อยมีแล้วนะคะ

คุณปอนด์แปลเร็วรักษาคุณภาพมาก คือถ้าเป็นซีรี่ส์แล้วคุณปอนด์รับแปลเรื่องไหนก็จะสบายใจค่ะ ว่าได้ดูแบบไม่ลืมตอนก่อนหน้าแน่นอน

ขอบคุณมากนะคะ

โอทซึกาเระซามะเดชชิตะ!!  :D :D :D

gempu

• Newbie
  • *
« Reply #13 on: March 19, 2017, 07:54:45 PM »
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ....เลย เราหาเรื่องนี้นานมาก เรื่องโปรดเราเลย คิดว่าจะไม่ได้ดูอีกแล้วเสียอีก (หาทีไรเจอแต่ Beauty and the Beast) ;D

bestgame

• Newbie
  • *
« Reply #14 on: May 06, 2018, 10:06:55 PM »
ชอบเรื่องนี้มาก ๆ ขอบคุณที่แปลซีรีส์เรื่องนี้ค่ะ