News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: ละครเรื่องไหนบ้านไหนแปล สอบถามได้ที่นี่  (Read 7299 times)

Zerorock

• Newbie
  • *
    • View Profile
หน้าด้านอย่างเดียวไม่พอนะเนี่ย ต้อง เหี้ย ด้วย

เอางานคนอื่นไปใส่logoตัวเองเนี่ย 
« Last Edit: September 20, 2015, 01:35:15 AM by Zerorock »

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
แอดมินครับ ขอฟังก์ชั่นกดไลค์คอมเม้นต์หน่อยได้มั้ยครับ

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
โอ้วแม่เจ้าเห็นที่ตอบกลับมาแล้ว เล่นเอานางร้ายละครไทยดูดีขึ้นมาเลย 55

GogoMineZ

• Watcher
  • Newbie
  • *
  • ละครญี่ปุ่นคือที่สุด
แอดมินครับ ขอฟังก์ชั่นกดไลค์คอมเม้นต์หน่อยได้มั้ยครับ

อยากกดไลค์คอมเม้นนี้ขึ้นมาเลย คิดเหมือนกัน 55
Now watching : Nigeru~[EP06]
Game Playing : DOTA2

โนะโกะซัง

เรื่องไหนที่อยู่ในกระเเสที่เวปนั้นจ้องฉก เเนะนำไห้อัพออนไลน์ดองยาวไปเลยครับ พอคนเลิกมุงเเล้วค่อยเอามาปล่อยโหลด
ใครอยากดูก็จะได้มาดูจากงานที่เเฟนซับของบ้านนั้นทำโดยตรง (ดึงลูกค้าจากเเม่ค้าจีนเเดงมาไห้หมด555+)

jio

• Fansubber
  • รักเซ็นเตอร์ผมสั้น

โหวตอีกเสียงคร้าบบบบ   :P
Fanpage : Jio Fansub
Twitter : JioFansub

lablai1975

• DramaJo Junior
  • **
ขอเสนอแนะนิดนึง ในเมื่อเค้าโฆษณาเพจเค้าได้แล้วเข้าถึงมากกว่า
ทำไมเราไม่ให้ลูกเพจที่กดไลค์ให้เราช่วยแชร์เพจออกไปล่ะ การเข้าถึงก็มากขึ้น ยิ่งถ้าแฟนซับรวมกลุ่มกันซัก 3 ค่าย
ก็ยิ่งมีแฟนเพจรวมกันหลักหมืน หรือเอาเพจของเราไปโฆษณาที่เพจเค้าบ่อยๆ ก็จะทำให้คนมารอดูจะรู้ว่าใครแปล

เพราะการถกเถียงเรื่องลิขสิทธิ์การแปลในเมืองไทยแล้ว มันพูดยากและไม่ชัดเจน (เพราะก็ไม่ค่อยจะถูกกฎหมายอยู่แล้ว)

takemuika

• Fansubber
  • DramaJo Junior
จริงๆ แล้วทุกคนไม่ได้ห่วง...
แค่อยากรู้ว่าจะนำไปปล่อยที่ไหนบ้าง..
จะอัพใหม่ยังไง ทางทีมงานทุกคนน่าจะอนุญาตได้เป็นกรณีไปค่ะ
Sato Takeru
Ohno SatoshixSakurai ShoxAiba MasakixNinomiya KazunarixMatsumoto Jun

nologo

• Fansubber
เค้าเอางานเอาไปปล่อยต่อ เราไม่ได้หวงครับ

แต่เค้าเอาไปรีอัพมันไม่ถูก

แชร์ลิงค์เราไปสิ เราไม่เคยว่าเลย ไม่ต้องขออนุญาตด้วย

แต่นี่เค้าเอาซับที่เราทำ เอาไปรีอัพปล่อยออนไลน์ แถมมีรายได้จากโฆษณาอีก

อันนี้เป็นภาพที่เค้าบอกว่าเค้าแปลเองด้วย

เรื่อง ultraman x ที่เพจเราแปลนี่ เรียกว่าแปะโลโก้เค้าทับเลย

Zerorock

• Newbie
  • *
โอ้ว ถึงขนาดเนียนเป็นตัวเองแปลเองด้วย

อย่างนี้คำเดียวคงไม่พอ ต้องเติม มากๆๆๆๆๆๆๆ ไปเยอะๆ

Pammi

• Newbie
  • *
    • Girls Play Games
อยากทราบว่าเรื่องต่อไปนี้จะมีบ้านไหนจะทำบ้างมั้ยคะ

1. Yuusha Yoshihiko to Akuryou no Kagi - แนวผู้กล้า แฟนตาซี ล้อเลียนเกม rpg ตลกแบบฮากระจาย ไม่มีสาระ 555 แต่ดูคลายเครียดได้จริงๆค่ะ
(ภาคแรกมีคนทำไปแล้ว แต่ภาคสองนี้เงียบกริบ อยากดูมากกก 55 ถ้าไม่มีบ้านไหนจะทำจริงๆ อาจจะทำเองค่ะ แต่ก็ตามยถากรรมเพราะไม่ค่อยมีเวลา T_T)

2. Poison Berry in My Brain (Nounai Poison Berry) - แนวอารมณ์ ความรู้สึก นิสัย ที่อยู่ในหัว คล้ายๆกับหนังเรื่อง Inside Out อะค่ะ

danupopja

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าเรื่องต่อไปนี้จะมีบ้านไหนจะทำบ้างมั้ยคะ

1. Yuusha Yoshihiko to Akuryou no Kagi - แนวผู้กล้า แฟนตาซี ล้อเลียนเกม rpg ตลกแบบฮากระจาย ไม่มีสาระ 555 แต่ดูคลายเครียดได้จริงๆค่ะ
(ภาคแรกมีคนทำไปแล้ว แต่ภาคสองนี้เงียบกริบ อยากดูมากกก 55 ถ้าไม่มีบ้านไหนจะทำจริงๆ อาจจะทำเองค่ะ แต่ก็ตามยถากรรมเพราะไม่ค่อยมีเวลา T_T)

2. Poison Berry in My Brain (Nounai Poison Berry) - แนวอารมณ์ ความรู้สึก นิสัย ที่อยู่ในหัว คล้ายๆกับหนังเรื่อง Inside Out อะค่ะ

ช่วยดันจ้า อยากดูเหมือนกัน

Keeramo

• Newbie
  • *
เรื่อง Ao Haru Ride live action มีบ้านไหนทำซับอยู่บ้างไหมคะ

ลองถามเผื่อดูน่ะค่ะ เพราะเห็นมี Strobe edge ด้วย

อยากดูมากๆ เลย

nologo

• Fansubber
Poison Berry in My Brain  แผ่นยังไม่ออกนะครับ เพิ่งฉายไปเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมาเอง

Yuusha Yoshihiko to Akuryou no Kagi  ถึงตอนนี้ยังไม่มีใครทำซับไทย ก็น่าจะยากแล้วครับ

เพราะละครเก่าหาโหลดยาก ถึงมีโหลดก็โหลดไม่ค่อยขึ้น ส่วนมากแฟนซับจึงทำละครใหม่ ๆ กันมากกว่า (และต้องมีซับอิ้ง)

Ao Haru Ride live action  มีสองบ้านที่ทำเรื่องนี้ครับ คือบ้าน PondLoso และบ้าน Otori Fansub

สนใจสไตล์การแปลของบ้านไหนก็เลือกชมตามอัธยาศัยเลยครับ

« Last Edit: September 24, 2015, 12:31:05 AM by nologo »

Pammi

• Newbie
  • *
    • Girls Play Games
Poison Berry in My Brain  แผ่นยังไม่ออกนะครับ เพิ่งฉายไปเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมาเอง

Yuusha Yoshihiko to Akuryou no Kagi  ถึงตอนนี้ยังไม่มีใครทำซับไทย ก็น่าจะยากแล้วครับ

เพราะละครเก่าหาโหลดยาก ถึงมีโหลดก็โหลดไม่ค่อยขึ้น ส่วนมากแฟนซับจึงทำละครใหม่ ๆ กันมากกว่า (และต้องมีซับอิ้ง)

Ao Haru Ride live action  มีสองบ้านที่ทำเรื่องนี้ครับ คือบ้าน PondLoso และบ้าน Otori Fansub

สนใจสไตล์การแปลของบ้านไหนก็เลือกชมตามอัธยาศัยเลยครับ

ขอบคุณมากค่า