News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: ละครเรื่องไหนบ้านไหนแปล สอบถามได้ที่นี่  (Read 8396 times)

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
    • View Profile
มีซีรีย์อยากดูอีกละ (อย่าเพิ่งบ่นนะคร้าบ) ชิ้นนี้เป็นซีรีย์ของค่าย (wowow)  Bunshin 2012 มีแค่ 5 ตอนจบจ้า

Synopsis
The story's main character Mariko is a woman studying child welfare in Hokkaido. She grew up always doubtful about the love from her mother, who looked nothing like her and who passed away 9 nine years ago. One day, she finds some of her mother's belongings at a relative's house, and she heads to Tokyo to seek out the truth behind her birth. Meanwhile, Futaba is a college student living in Tokyo who is focused on her band. She gets an opportunity to appear on television, though her mother is strongly opposed to it. Naturally, Mariko is shocked when she happens to see Futaba on television, since the two of them look completely alike. ~ Tokyograph

นำแสดงโดย Nagasawa Masami as Ujiie Mariko / Kobayashi Futaba

รายละเอียดเพิ่มเติม https://avistaz.to/torrent/13891-bunshin-2012-720p-complete-eng-subbed
เผื่อจะมีคนเป็นติ่ง มาซามิ (ฟลุ้คได้ดูซับไทยกะเขาบ้าง)
ปล.ตอนนี้มีปล่อยบิทอยู่ที่เวป N นะจ้า
ขอบคุณล่วงหน้า (ที่โดนหลอกใช้จ้า)

เรื่องนี้น่าจะเป็นเรื่องแรกๆเลยมั้งที่ มะสะมิ กลับมาเล่นหลังจากที่ดับๆหายไปพักใหญ่
เนื้อหาก็พอใช้ได้นะ ดูได้เรื่อยๆ แต่ มะสะมิ เล่นบทแนวนี้แล้วดูไม่เด่นยังไงไม่รู้

The following users thanked this post: lablai1975

lablai1975

• DramaJo Junior
  • **
OTONA JOSHI เนื้อเรื่องน่าสนใจ มีแฟนเพจค่ายหนึ่งแปลไป แต่เหมือนจะล่มมากกว่ารอด (ไอ้เราก็สาวกเคียวโกะ) จะมีผู้ใจดีแถวนี้บ้างไหมน้อ...(หรือต้องหันไปดู sub en)  :-\ :-\

pondloso

• Fansubber
  • Godlike
OTONA JOSHI เนื้อเรื่องน่าสนใจ มีแฟนเพจค่ายหนึ่งแปลไป แต่เหมือนจะล่มมากกว่ารอด (ไอ้เราก็สาวกเคียวโกะ) จะมีผู้ใจดีแถวนี้บ้างไหมน้อ...(หรือต้องหันไปดู sub en)  :-\ :-\
แปลไม่จบเหรอครับ ได้ข่าวว่าแปลไปหลายตอนแล้วนี่

The following users thanked this post: lablai1975

Kokkuri-san

• Newbie
  • *
แปลไม่จบเหรอครับ ได้ข่าวว่าแปลไปหลายตอนแล้วนี่

ได้ยินว่านักแปลจะปล่อยรวดเดียวจบนะครับ
ถ้ารีบดูก็ไปดูซับอังกฤษครับ ซับมาครบนานแล้ว
... ไม่งั้นก็รอคนใจดี (ที่โดนหลอกใช้ง่าย) แปลให้แล้วกันครับ  :P

lablai1975

• **

พึ่งออกมาตอน 2 เอง หลังจากผ่านไป2 เดือนมั้งทั้งที่กระแสคนชอบก็ไม่น้อย (เสียดายจริงๆ)
ขอบคุณมากๆคุณปอนด์ที่มาตอบ แต่เม้นท์ล่างบอกคนแปลปล่อยรวดเดียว งั้นรออะ

ได้ยินว่านักแปลจะปล่อยรวดเดียวจบนะครับ
ถ้ารีบดูก็ไปดูซับอังกฤษครับ ซับมาครบนานแล้ว
... ไม่งั้นก็รอคนใจดี (ที่โดนหลอกใช้ง่าย) แปลให้แล้วกันครับ  :P

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง นึกว่าจะดรอปอ้า เสียดายมาก
ขอบคุณมากคับ งั้นก็คงจะตั้งตารอ จริงๆ ตัว (sub en)โหลดมาแล้ว
แต่่ไม่เก่งอังกฤษ กว่าจะดูเข้าใจ 1 ตอนปาไป 3 ชม (แต่ถ้าไม่มีคนแปลจริงๆ ก็คงต้องดูนะแหละ สาวกเคียวโกะซะอย่าง)
 ::) :P

ปล.คนใจดี (ทีหลอกใช้ง่าย)ไม่มีนะคับ (ผมแซวเล่นอะ ขำๆ อย่าใส่ใจกันเลยนะคร้าบ)
« Last Edit: January 23, 2016, 04:41:43 PM by lablai1975 »

lablai1975

• **

2 ตอนเองครับทั้งที่กระแสดีมาก เนื้อหาก็ดูน่าสนใจกว่า Anego อีก (เพียงแต่เป็นรุ่นใหญ่เล่น เลยดูเร่าร้อนกว่าหน่อย)

lichinkengu

• Newbie
  • *
ขอโทษนะครับ ส่วนตัวพึ่งได้ติดตามซีรี่ส์ทางฝั่งญี่ปุ่นเมื่อเร็วๆนี้
และได้ดูเรื่อง Watashi wo Hanasanaide หรือ Never Let Me Go
สามารถหาดูซับไทยต่อได้จากที่ไหนเหรอครับ พยายามหาแล้วก็ไม่มี พอดีพึ่งหาดูได้ถึงตอนที่7เองครับ

ขอบคุณมากครับ :)