News

กลับมาใช้ระบบ E-mail Activation แล้วนะครับ
ดูวิธีการสมัครได้ ที่นี่
ดูวิธีการใช้บอร์ดเบื้องต้นได้ ที่นี่

Author Topic: Omotesando High School Chorus!  (Read 7660 times)

oxy/fs

• Moderator
  • Newbie
    • View Profile
Omotesando High School Chorus!
« on: September 18, 2015, 03:11:24 AM »
Omotesando High School Chorus!

เรื่องราวของ คางาวะ มาโกะโตะ เด็กสาวไฟแรงผู้รักในการร้องเพลงประสานเสียง
หลังจากที่พ่อกับแม่แยกทางกัน มาโกโตะก็ย้ายมาอยู่ที่โตเกียวกับแม่ และเข้าเรียนที่โรงเรียนโอโมเตะซันโดะ
ในขณะเดียวกันก็ได้เข้าชมรมคอรัส ที่มาโกโตะเองเข้าใจว่าโด่งดัง (?)
เพื่อตามหาบทเพลงรักที่จะทำให้พ่อกับแม่คืนดีกันให้ได้
รวมถึงเรื่องราวในแต่ละตอน ที่มาโกโตะคอยเป็นแรงผลักดันให้สมาชิกของชมรมคนอื่นๆ
และคอยช่วยกันผลักดันชมรมคอรัส แห่งโรงเรียนโอโมเตะซันโดะให้ประสบความสำเร็จไปด้วยกัน

Cast

Download
EP. 01-02,04/10 --- สามารถดาวน์โหลด 02 และ 04 ได้แล้ว EP. อื่นๆรอแก้ไขอยู่นะคะ

kawano

• Newbie
  • *
Re: Omotesando High School Chorus!
« Reply #1 on: September 18, 2015, 09:03:50 AM »
น่าสนุกนะครับ แต่ทำไมตอน 2 กับ 4 ไฟล์เล็กจัง
เอาแค่ตอนที่ 1 ก่อนดีกว่า
ขอบคุณครับ

The following users thanked this post: nogima

oxy/fs

• Moderator
  • Newbie
Re: Omotesando High School Chorus!
« Reply #2 on: September 18, 2015, 09:40:18 AM »
น่าสนุกนะครับ แต่ทำไมตอน 2 กับ 4 ไฟล์เล็กจัง
ขอบคุณครับ

ตอน 2 กับ 4 กำลังอัพขึ้นค่า  ;D
ส่วนตอน 3 รอแก้ไขไทม์มิ่งนะคะ

The following users thanked this post: daifuku

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
« Reply #3 on: September 18, 2015, 02:06:15 PM »
รอติดตามเรื่องนี้อยู่ครับ ชอบมาก ๆ

โดยเฉพาะน้อง โยชิเนะ เคียวโกะ นี่แบบโดนใจมากเลย

นับจาก amachan น้องเป็นคนแรกที่เล่นแล้วให้ความรู้สึกแบบเดียวกัน

(กับโนเน็น เรนะ) คือดูสดใส และมีพลังมากครับ

secondwind

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: September 18, 2015, 11:16:49 PM »
ขอบคุณครับ

ตอน 2 กับ 4 กำลังอัพขึ้นค่า  ;D
ส่วนตอน 3 รอแก้ไขไทม์มิ่งนะคะ

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับตอน 3 ที่จะแก้ไข เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอบคุณที่เหนื่อยมาตลอดนะครับ ไฟโตะ

Birdza

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #5 on: September 19, 2015, 11:05:22 PM »
❤️👍ขอบคุณสำหรับซับดีๆๆนะคะ. สู้ๆๆค่ะ😀

The following users thanked this post: Y-ukie, 1tawan

nologo

• Fansubber
  • DramaJo Senior
« Reply #6 on: September 20, 2015, 10:43:42 PM »
นั่นไง ว่าแล้ว

ผมดู Omotesando ถึงตอนที่ 3-4 แล้วก็ให้สงสัยว่า อ.เซยะมะ ทำไมตอนร้องเพลง
ทั้งแอคติ้ง และการจีบปาก (หมายถึงรูปปาก) ถึงได้สวยเหมือนกับนักร้องจริง ๆ ขนาดนี้

ก็เลยไปลองค้นวิกิดูครับ ใช่เลย เธอชื่อ ซายะกะ คันดะ (Sayaka Kanda) เป็นทั้งนักแสดงและนักร้องตัวจริง
ผมเคยเห็นเธอร้องเพลง Let it go (Frozen) ในคอนขาวแดง (Kouhaku utagassen) ในปีล่าสุดด้วย

และเมื่ออ่านประวัติเธอ ก็ไม่ใช่ใครอื่น เป็นลูกสาวคนเดียวของราชินี jpop ยุค 80
คุณเซย์โกะ มัตสึดะ ซะด้วย (ยุค 80 ไม่มีนักร้องคนไหนยิ่งใหญ่ไปกว่าคุณเซย์โกะอีกแล้ว
ดัง ๆ อย่าง อากินะ นากาโมริ หรือ เคียวโกะ โคอิสุมิ ก็ยังสู้ไม่ได้)

(ภาพประกอบ 1.ตอนที่สามในเรื่อง  2.ตอนร้อง let it go ในคอนขาวแดง  3.กับคุณแม่เซย์โกะ)

oxy/fs

• Moderator
  • Newbie
« Reply #7 on: September 20, 2015, 11:57:25 PM »
นั่นไง ว่าแล้ว

ผมดู Omotesando ถึงตอนที่ 3-4 แล้วก็ให้สงสัยว่า อ.เซยะมะ ทำไมตอนร้องเพลง
ทั้งแอคติ้ง และการจีบปาก (หมายถึงรูปปาก) ถึงได้สวยเหมือนกับนักร้องจริง ๆ ขนาดนี้

ก็เลยไปลองค้นวิกิดูครับ ใช่เลย เธอชื่อ ซายะกะ คันดะ (Sayaka Kanda) เป็นทั้งนักแสดงและนักร้องตัวจริง
ผมเคยเห็นเธอร้องเพลง Let it go (Frozen) ในคอนขาวแดง (Kouhaku utagassen) ในปีล่าสุดด้วย

และเมื่ออ่านประวัติเธอ ก็ไม่ใช่ใครอื่น เป็นลูกสาวคนเดียวของราชินี jpop ยุค 80
คุณเซย์โกะ มัตสึดะ ซะด้วย (ยุค 80 ไม่มีนักร้องคนไหนยิ่งใหญ่ไปกว่าคุณเซย์โกะอีกแล้ว
ดัง ๆ อย่าง อากินะ นากาโมริ หรือ เคียวโกะ โคอิสุมิ ก็ยังสู้ไม่ได้)

(ภาพประกอบ 1.ตอนที่สามในเรื่อง  2.ตอนร้อง let it go ในคอนขาวแดง  3.กับคุณแม่เซย์โกะ)

นั่นไง ลูกคุณเซย์โกะ เสียงใสแจ๋วมากเลย ชอบๆ

ippikiookami

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: September 23, 2015, 04:13:13 PM »
ตัวบทเนื้อหาของเรื่องนี้ขอบอกตรงๆเลยว่าเป็นละครวัยรุ่นวัยเรียนญี่ปุ่นที่พอจะคาดเดาเหตุการณ์ได้ แต่ผมดูแล้วติดใจตรงเสน่ห์ของการเอาร้องคอรัสมาดำเนินเรื่อง ได้เห็นความสามารถพิเศษที่นอกเหนือจากการแสดงมาให้ประทับใจยิ่งขึ้นไปอีก รู้สึกได้เลยว่าการเป็นนักแสดงเรื่องนี้ต้องใช้พลัง(ความสดใส)เพิ่มขึ้นกว่าละครวัยรุ่นทั่วไป 55 ยิ่งดูยิ่งสนุกครับ

นักแสดงนำ(Yoshine Kyoko) ผมดูแล้วมีความใสในการแสดงคล้าย Nounen Rena แต่ใบหน้าในความคิดเห็นส่วนตัวนึกถึง Ueno Juri ตอนเล่นเรื่อง Nodame Cantabile ขึ้นมาได้ยังไงไม่รู้แฮะ

ขอบคุณที่ทุ่มเทแปลเรื่องดีๆสนุกๆมาให้รับชมมากนะครับ

wotop555

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: October 14, 2015, 12:17:24 AM »
น่าดู

korn_yagami

• DramaJo Junior
  • **
« Reply #10 on: October 14, 2015, 12:27:31 AM »
ขอบคุณมากครับ

domdomdom

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: October 14, 2015, 12:00:00 PM »
สนุกมากเลย รอติดตามเสมอ รักนะจุ๊บๆ ;D :-*

puen_pepsi

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: October 14, 2015, 01:45:11 PM »
ขอบคุณมากครับ

nakata12

• Newbie
  • *
« Reply #13 on: October 14, 2015, 02:05:49 PM »
ขอบคุณครับ

sissy

• Newbie
  • *
« Reply #14 on: October 14, 2015, 09:08:34 PM »
น่าติดตามมากๆเลยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ